Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng dẫn chỉnh sửa ảnh thẻ

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi speed, 24/8/13.

Lượt xem: 27,201

1. speed Thành viên cấp 1

Chào mọi người!

Mình vẫn đang tập tễnh tìm hiểu PS và thử chỉnh sửa ảnh thẻ để học cách tách phông nền, chỉnh sửa da. Về việc tách phông nền thì mình đã thực hành được thông qua hướng dẫn của Hổ Báo VietDesigner. Tuy nhiên, mình vướng phải vấn đề là màu sắc da không đồng nhất, vì vậy khi tăng độ sáng ảnh lên thì làm cho ảnh rất tệ, mình vẫn chưa biết cách làm nên nhờ sự trợ giúp của các bạn trong 4rum. Mình mong đựơc hướng dẫn cụ thể để có thể sau này tự làm nên mong mọi người giúp đỡ.

Xin chân thành cảm ơn.

Đây là ảnh gốc của mình đang thực hành:

Còn đây là ảnh ví dụ mà mình thấy mọi người đã xử lý được. Nhưng mình lại chưa đủ khả năng để làm sáng da và mịn tốt như thế...

...
  2. Runningman

Runningman Thành viên cấp 2

#2 Bạn Blur cả Môi r kìa.
  3. speed

speed Thành viên cấp 1

2 tấm dưới cùng là mình tìm trên một số 4rum và là sản phẩm của người khác qua xử lý PS. Ý mình muốn phần ảnh gốc của mình có độ sáng và mịn của da như các tấm ví dụ, nhưng mình thực hiện mãi vẫn ko được.
  4. Runningman

À mình chưa đọc kĩ :D
    Bạn dùng thêm công cụ Patch Tool và Clone Stamp Tool và Blur Tool để làm mịn da
    Dùng Adjustment và Sensitive Color để xử lý màu da.
  5. speed

speed Thành viên cấp 1

Bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể cách xử lý màu da và làm sáng da một cách đồng đều ko? Mình thử Brightness/Contrast hay Curves nhưng nó ko đồng nhất.
  6. Butterfly_Die

Butterfly_Die Thành viên cấp 2

Cái này thì cứ blur, clone thôi, da bạn sẽ mịn như da em bé,...=))
  7. Odin Kamera

Odin Kamera Thành viên cấp 2

Bạn chu đáo thế là tốt. Cơ mà chỉ là ảnh thẻ, in đến cỡ 4x6 thui mà, làm chau chuốt quá làm gì. Nếu là đang tập tách bỏ nền thì còn có lý, ko thì cũng hơi mất time đó
  8. speed

speed Thành viên cấp 1

Vì mình gặp vấn đề là trong tất cả các ảnh mình đang tập làm thì màu sắc hơi tối, khi tăng độ sáng lên thì màu da lại ko đồng nhất, đặc biệt là trên khuôn mặt nên nhìn rất xấu. Mình thử một số hướng dẫn nhưng vẫn chưa vừa ý.
  9. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Thử xem sao
    0978952525, hoanghailong_3744speed thích bài viết này.
  10. Runningman

phucphamh
    Nên đổi cả màu áo thành sơ mi trắng nữa :D
  11. Bard

Bard Thành viên cấp 1

speed thích bài viết này
  12. thoanh123

thoanh123 Thành viên cấp 2

Chụp ảnh thẻ bạn nên chú ý từ khâu đầu tiên, nếu có đk hoặc b làm lâu dài thì nên đầu tư đèn, còn ko thì b nên chọn chỗ có ánh sáng đủ, k nên có bóng.

Chụp xog bạn có thể sử dụng Spot healing Brush Tool, Patch tool, clone.. để xóa mụn..
    Sử dụng thêm plugin Portraiture để làm mịn da nếu cần thiết
    tăng sáng vừa đủ...
    speed thích bài viết này
  13. trần thị kim vui

trần thị kim vui Thành viên cấp 1

có vẻ như lem rất nhiều
    bạn đang học photo à
  14. Shiroemon Love Panda

Shiroemon Love Panda Thành viên cấp 1

chụp ảnh thẻ ra tiệm cho nhanh :)) chứ mà photoshop từ rihanna biến thành taylor swift thì rõ khổ cho mấy anh công an, nhìn ảnh 1 nẻo người 1 nơi
    sao bạn không kiếm stock luyện tay nghề dễ lên tay hơn :?
  15. trần thị kim vui

trần thị kim vui Thành viên cấp 1

hix. bạn panda ơi !!! ra tiệm thì còn nói làm j nữa ! người ta muốn học hỏi kinh nghiệm mà @@
    dianthethuan, speedShiroemon Love Panda thích bài viết này.
  16. Bard

Bard Thành viên cấp 1

thử cái này xem
    Code:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/huong-dan-tao-lan-da-trang-min-chi-voi-5-buoc-don-gian.4748/
    speed thích bài viết này
  17. dianthethuan

dianthethuan Mới đăng kí

18. mấy bác troll bác ý vãi
  19. Em làm được 3 cái mà chả thấy ổn lắm, chắc chưa làm thợ được
  20. Tiny Stone

Tiny Stone Thành viên cấp 1

làm nhanh nên hơi xấu hì
    hoanghailong_3744Dân Tộc Mường thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn