Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng dẫn làm đèn hắt trần trong lumion

Chủ đề thuộc danh mục 'Lumion' được đăng bởi minhtonny, 21/4/16.

Lượt xem: 20,141

1. minhtonny Mới đăng kí

Các bác có thể hướng dẫn sử dụng light map làm đèn hắt trần trong lumion được không? Chân thành cảm ơn! Kiểu như trong hình![​IMG]

...
  2. biensama

biensama Thành viên cấp 1

Lumion ít người biết lắm bạn tại chi phí đầu tư quá lớn
    minhtonny thích bài viết này
  3. minhtonny

minhtonny Mới đăng kí

Cám ơn bác!Mình thấy đầu tư tầm 16 triệu là có thể dùng lumion rồi mà bác! Vì mình mới build cái case E3-1231 V3, ram 8gb ripsaw, ssd và HĐ 1tb, tản nhiệt CPU hết 13,7 triệu, mua cái card gigabyte HD7970 cũ hết 2,5, tổng thiệt hại gần 17t mà sử dụng lumion rất tốt!
    không có cao thủ nào giúp mình ah!
  4. thanhdung92

thanhdung92 Banned

ớn cái chi phí
  5. Manok

Manok Thành viên cấp 2

cái này hơi cầu kì , phải làm map trong pts rồi mới làm đc.
    lên diển đàn lumion đọc bạn, cái này nó có hướng dẩn lâu rồi nhưng làm hơi cầu kì nên ít ai xài.
    Đợi các bản sau chắc có .
    Search : lumion linear lights
    Hoặc links : https://forum.lumion3d.com/general-discussion/linear-lights/
  6. Nam Arc

Nam Arc Mới đăng kí

hướng dẫn đây bạn ơi
  7. tshirtshoodies89

tshirtshoodies89 Mới đăng kí

thanks post & Like post very...
  8. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

Không thể làm được cái này trong lumion 6 nhé.Thậm chí là bản 6.5 mình đang dùng. Có hỏi nhà sản xuất họ nói bản 7 mới làm được. Bắt mình update thêm 450$.Nếu render ảnh thì có thể xử lý bằng pts được. Còn phim thì hiện tại mình cũng bó tay.
    traithanhnam90 thích bài viết này
  9. traithanhnam90

traithanhnam90 Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi đã có bản Full Lumion 7 chưa, mê nhất cái đèn hắt trần mà chưa có :(

Ủng hộ diễn đàn