Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ làm chữ O bằng Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi tuananh2596, 19/5/16.

Lượt xem: 2,114

1. tuananh2596 Mới đăng kí

Như tiêu đề, hiện giờ em đang cần làm một cái logo nhưng mà đến cái chữ này em lại không biết vẽ thế nào ạ, em xin các cao nhân vẽ giúp hộ em chữ O này bằng Ai ạ.
    chữ nó như thế này ạ

Đây cái chữ O em không biết vẽ thế nào ạ, mong các cao nhân giúp em ạ :(( , nếu mà thêm được màu như trên thì càng tốt ạ!!
    Em cảm ơn các cao nhân trước !!!!

...
  2. dungdvd

dungdvd Thành viên cấp 2

xem nhé
    tuananh2596 thích bài viết này
  3. dungdvd

dungdvd Thành viên cấp 2

sai màu, xem lai nhé
  4. tuananh2596

tuananh2596 Mới đăng kí

Là sao hả bác, em không hiểu :((
  5. dungdvd

dungdvd Thành viên cấp 2

Vẽ như vậy có chịu chưa ??????????????
  6. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Vẽ thêm cái vòng tròn nhỏ rồi fill màu trùng với màu ở vùng sáng là đc. Như mẫu demo bạn đưa, nhìn kỹ sẽ thấy có vòng tròn có màu khác với vòng tròn to nằm dưới đang sử dụng gradient. Nhìn cái là hiểu liền mà
    1 điều designer cần nên luyện thêm là skill Phân Biệt màu sắc mà người làm công việc khác ko thể nhận ra sự khác biệt
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/5/16
  7. butfaro

butfaro Mới đăng kí

vẽ chữ này dùng lệnh Blend tool là đẹp nhé:
    -vẽ 2 hình tròn giống nhau, đổ 2 màu khác nhau cho 2 hình, dùng công cụ Blend tool (W) với 2 hình này.
    -vẽ ra 1 hình tròn to, dùng phím A click chọn 1 điểm neo, dùng lệnh CUT PATH AT SELECTION ANCHOR POINT (hình cái kéo)
    -chọn cả 2 đối tg (2 hình tròn blend và hình tròn đã cut path) - vào object - blend - Replace Spine
    tuananh2596ngoclam198 thích bài viết này.
  8. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Chuẩn bị
    Vẽ 1 vòng tròn 22 dủng pen cộng thêm mới 2 điểmthật gần nhau tại phía trên điểm phần tư phía bên phải , dùng mũi trắng xóa bớt 1 điểm giữa 3 điểm đó đi để tạo đường line tròn 22
    2 vòng tròn 16 tô màu lợt và đậm nhất mỗi vòng.
    Blend
    Bước 1
    Blend 2 vòng tròn 16
    chọn 2 hình
    Object/blend/make
    Object/blend/blend options... hiện lên cái bảng
    spacing: Specified distance= 0.5
    done
    Bước 2
    chọn cái đã blen ở B1 + line 22
    Object/blend/replace spine là done
    ngoclam198tuananh2596 thích bài viết này.
  9. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

cho mình góp vui 1 tấm ảnh demo nếu có bổ ít nhớ like khuyến khích nhé
    chúc bạn thành công
    tuananh2596Shini Chi thích bài viết này.
  10. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Sao ko dùng lệnh Shade Builder Tool nhỉ :3
  11. tuananh2596

tuananh2596 Mới đăng kí

Em cảm ơn các bác rất nhiều, em mới tập nên còn chưa biết nhiều, cảm ơn các bác thêm lần nữa :))

Ủng hộ diễn đàn