Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ làm giùm cái logo website

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi CloudOne, 18/11/12.

Lượt xem: 2,339

1. CloudOne Admin CloudOne.vn

Mang tiếng mod diễn đàn designer mà mình lại ko biết chút gì về đồ họa :">

Tình hình là lúc trước có làm 1 trang web cho mấy thằng đệ, khổ cái cũng ko ai biết PTS cả, nay mặt dầy lập thới hi vọng các bạn giúp với
    Các bạn ghé qua để nhìn tổng thể trang web tiện cho việc thiết kế logo nhé
    Trang này : http://tacgiaviet.com/misc/style?style_id=13

Yêu cầu là hình cuốn sách cây bút hay cái gì đại loại có thể liên tưởng đến viết lách sáng tác là được. Logo nho nhỏ thôi, to hơn cái mặc định 1 chút và bé hơn của Vietdesigner 1 chút

Bạn nào làm đẹp sẽ có hậu tạ :D
    Cám ơn cả nhà trước

...
  2. CloudOne

CloudOne Admin CloudOne.vn

đá lên cái nào, đang cần gấp mà lại tụt xuống nhanh quá :D
  3. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Haha, sao chẻn ai giúp thế này​
    Thiết kế logo khó + mất nhiều công nên khó nhờ vả đc lắm :P
    Support VPS thích bài viết này
  4. Long Lạnh Lùng

Long Lạnh Lùng Thành viên cấp 1

Mod có thể vẽ cho ae xem coi kiểu logo nào k, chứ bác nói chung chung thế suy nghĩ hại não quá :D :D :D
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

E nói cái này bác đừng giận. Mod mà sao lại ko biết về đồ học là sao hả bác. Hay là có biết nhưng còn kém hay sao :D.

E thì cũng làm đc nhưng mà chất lượng còn kém lắm và còn học hỏi ae VDS nhiều ^^. Bạn nào pro thì giúp Mod đi :D.
  6. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Bác toàn comment kiểu này :))
    Và khi nào mình nghĩ ra được cái logo thì làm ngay cho mod :D nhưng ko đẹp như các designers nhá mod :)) e đơn giản là thằng thích thôi, đâu phải chuyên gia, designers gì =))
    Support VPSKiBiTa thích bài viết này.
  7. CloudOne

Tức là yêu cầu ko cao đó các bạn. Các bạn cứ thoải mái sáng tạo, miễn sao phù hợp với tông màu của website và thể loại website là về sáng tác truyện :D
    Thank các bạn đã quan tâm, các bạn cứ design rùi up lên nhá, cái nào đẹp sẽ có thưởng :D
  8. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Cho mình biết kích thước chuẩn hoặc tỉ lệ ảnh được ko :D
    Mình ko chắc sẽ làm tốt, chỉ là làm để nâng cao tay nghề thôi :D
    Mod của web đâu cứ phải biết đồ họa chứ bạn, mod này chuyên về lập trình mà !!!
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mình nghĩ mod nì chuyên về network thì phải :D
  10. CloudOne

Mình cũng ko biết phải nói thế nào nữa, logo mặc định nó là thế này

Mình chỉ cần logo cỡ như vậy hoặc to hơn 1 xíu, chủ đề về sáng tác, sách, viết lách... tông màu sao cho phù hợp hài hòa với theme hiện có của website kia là được

Thanks bạn

Mình chuyên lập trình, xử lý sự cố, bảo mật và config server. Mình đang là người phụ trách server cho Vietdesigner.net cùng với bác Dư. Bác Dư chuyên bên nội dung vs quảng bá hơn nên nếu diễn đàn gặp rắc rối j là mình xử lý :D
    HSP thích bài viết này
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

:D. Ai giúp Mod cái nào :))
  12. CloudOne

đá lên cái nào :D
  13. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

hì hì, sorry mod, e đang thi :D , chủ nhật mới xong :D