Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ] làm mờ hậu cảnh với bokeh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tran Thanh, 15/8/12.

Lượt xem: 5,414

1. Tran Thanh Thành viên cấp 1

bạn nào trong diễn đàn có bài hướng dẫn share cho mình với
    nếu rảnh tut cho mình thử 1 tấm hướng dẫn làm chi tiết hộ mình :D
    cám ơn rất nhiều

VD như pic này :
    http://www.flickr.com/photos/28076669@N06/7629601548/in/set-72157630711791090/xóa hẳn phông thế luôn, bokeh.... để cho nó giống nắng thế này
    http://forum.vietdesigner.net/threads/gud-morning-sunshine.1294/
    hi mình còn gà ko rõ lắm làm toàn bị lem ,.... ko biết làm thế nào dịu vùng biên giới nữa

...
  2. Tuankeeper

Tuankeeper Thành viên cấp 1

lời khuyên cho bạn là mua máy ảnh có ống kính độ mở khẩu lớn và đi chụp. bởi vì bạn có khá Ps đến mấy cũng không fake được cho giống thật.
    Tran Thanh thích bài viết này
  3. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Làm giống như Pic trong Topic của bạn minh_Chicker ha :D
    Bạn có chia sẻ :
    Knoll Light Factory của bạn đây ha:
    http://forum.vietdesigner.net/threa...hotoshop-plug-in-anh-sang-chuyen-nghiep.1384/
  4. Tran Thanh

Tran Thanh Thành viên cấp 1

cám ơn hi chắc quả lens của minh_chicker vài ngìn $ mất :(
    mình dùng cái plugin đó xong tẩy đi phần mờ dính vào mẫu nhưng không làm mờ biên giới được :(
    hổ ơi
  5. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

làm cái mờ BG mình cũng khá bối rối khi vùng biên với hậu cảnh nó không được tự nhiên, bạn nào có kinh nghiệm gì hay thì chỉ với :D
  6. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

:D Plugin chỉ hỗ trợ phần nào thôi ha - còn đâu là phải dựa vào Kỹ thuật chụp ảnh thôi ;)
    Hổ thấy bạn Tran Thanh nên vào Topic hc Trang cá nhân của bác minh_chiker nhờ bác ấy Hướng dẫn xem sao:-bd
  7. Tran Thanh

1 bạn giống mình
  8. Tran Thanh

cám ơn hi để mình thử
  9. Tuankeeper

Tuankeeper Thành viên cấp 1

lens của bác minh là 85 f1.8 gắn trên nikon d90. bác ấy thường chụp ở khẩu 2.8.
    sau khi chụp xong về chạy plug-in Knoll Light Fucktory để fake ánh nắng (tuy nhiên khi chụp bác ấy đã lấy được chút nắng rồi nên khi chạy plug-in nó nhìn thật)
    pitlamgiTran Thanh thích bài viết này.
  10. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

mình thường thì sau khi blend thì nhân đôi layer, làm mờ layer phía trên rồi bắt đầu xóa mod :))
    sayhelloTran Thanh thích bài viết này.
  11. minh_chicker

minh_chicker Thành viên cấp 2

ợ, lens đó của tớ có 9tr thôi mà :(( vài nghìn tớ sao mơ đc :(((((((((((((((
  12. Tran Thanh

thế hả đây rùi
    rảnh bạn thử làm lại bước làm mờ dùng bokeh cho mình xem hi
    video thì cang tốt
    kết lắm rùi
  13. tthantuyet

tthantuyet Thành viên cấp 2

Ngán ngẫm với những ảnh xóa phong, nhưng ko phủ nhận xóa phông là ko đẹp, bokeh mỗi lens cho ra bokeh khác nhau.
    Chụp xong, lens ko xóa nỗi phong thì lên PTS bôi cho mờ mờ ảo ảo, nhìn đúng 2s là ko muốn xem nữa
  14. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Lens tiêu cự 85mm, chắc là 85 1.8 thôi vì thấy body d90 :D, giá khoảng hơn 400$, mình ko biết chính xác
    Làm bokeh bằng pts thì ảo lắm, chẳng làm giống 100% được đâu, làm thì lâu mà hiệu quả đem lại chẳng được bao nhiêu 8-|
  15. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Mình làm toàn bị viền của người vs BG có lỗi cho dù đã tách nền rất cẩn thận :-s
  16. Tran Thanh

làm dịu biên giới hả
  17. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Dùng plugin Alien Skin Bokeh sẽ cho ra bức ảnh tn?
  18. blackcode

blackcode Banned

Dùng Alien theo mình thấy không được đâu vì nó chỉ bo viền dạng tròn hoặc elip thôi, cái này bạn tách mẫu ra rồi làm mờ phần còn lại thôi.
    Mình nghì bạn Dung Jin bị lem viền chắc do hiệu ứng của Blur, sau khi blur xong bạn xóa đi hoặc dùng mask bôi lại cho mất đi.

Ủng hộ diễn đàn