Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mấy pro chỉ e phục hồi cái ảnh này

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi rongcon88, 4/8/13.

Lượt xem: 2,199

1. rongcon88 Mới đăng kí

E muốn phục hồi lại màu xanh và màu trắng của ngôi nhà như mới sơn, mong các pro chỉ phương pháp nào nhanh mà đẹp, thanks

...
  2. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

B1: Tăng độ sáng cho bức ảnh nhìn sáng sủa hơn đã
    B2: Tẩy vết tróc, vết bẩn bằng brush màu hoặc dùng các công cụ clone , tỷ mẫn là được.
    B3: Cân chỉnh màu sắc cho tươi, đẹp nhất có thể (Color Balance ,Hue,...)
    rongcon88 thích bài viết này
  3. Sâu Đo

Sâu Đo Mới đăng kí

từng ngồi thay đổi màu sơn của nguyên 1 công ty củ !...nói chung là vãi đạn luôn !
  4. rongcon88

rongcon88 Mới đăng kí

Có bác nào hướng dẫn cụ thể hơn dùm e ko
  5. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Mình thực hiện trong 20' được thế này:
    Cũng chưa hoàn chỉnh hoàn toàn nhưng mình thấy thế cũng ổn rồi, tuy không biết màu xanh thực tế thế nào nên nhái màu xanh lá tạm vào. Xóa và cắt bớt 1 số vùng ảnh dư thừa nữa. Kĩ thuật sử dụng thì không có gì đặc biệt, chỉ dùng mấy công cụ cơ bản thôi.

Tấm này mình nhái thêm 1 tí hiệu ứng của ống kính góc rộng cho hợp lý:
    Nếu bạn thích tìm hiểu thì mình có thể gửi cho file .psd của ảnh này.
  6. xuanhung

Hình như bị trật màu. Cái màu gốc của nó trên hình gần giống như avatar của mình . Xanh lơ lơ ,ngọc ngọc. Không phải lá cây. Với lại hình như màu chói và sáng quá mức so với khung cảnh bên dưới nên nhìn có vẻ chói.
  7. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Không có cách nào nhanh cả, càng tỉ mỉ càng lâu thì càng đẹp :))
  8. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

Đã sơn trường của bạn mới toanh rồi nhá!
    rongcon88, bong bong mua hexuanhung thích bài viết này.
  9. xuanhung

andyleca: bạn khoanh vùng mấy cây cột xong quẹt màu xanh lên đúng hăm :x
  10. andyleca

xuanhung:
    Mình Khoanh vùng và đổ màu xanh lên,cộng với blend màu nhẹ + chỉnh lý thị sai cho bức ảnh thì nó ra thế này!
  11. xuanhung

Mình thấy màu sắc của bạn khá sắc và đậm, nhất là màu xanh , do đổ màu nên nó mất đi tính tối sáng trong không gian nên nhìn hơi sắc. Mình dùng ảnh của bạn chỉnh sửa thêm màu cho nó sáng ntn :D

nokia_c7, phucphamh, rongcon882 người khác thích bài viết này.
  12. rongcon88

rongcon88 Mới đăng kí

Thanks các pro đã nhiệt tình giúp đỡ, thanks bác cudyandem mà ảnh của bác chưa xóa hết các vết ố trên tường, thanks bác andyleca bác có thể hướng dẫn cách làm của bác ko, thanks bác xuanhung tấm cuối của bác rất thực chất, một lần nữa e chân thành cảm ơn mọi người, e mới dọc photoshop nên mong mọi người giúp đỡ nhiều hơn.
    andylecacudyandem thích bài viết này.
  13. andyleca

rongcon88 : Đối với hình như vầy! Bạn khoanh vùng rồi đổ màu mà mình thích,cùng với vài công cụ như: Spot Healing Brush tool, Healing Brush Tool, Patch Tool, Clone Stamp tool...cộng thêm các mặt nạ lớp và cộng với lòng kiên nhẫn thì cái gì bạn cũng làm được.Chúc bạn mau lên tay.

Ủng hộ diễn đàn