Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người chỉ cho em cách blend màu này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi tung duy, 26/7/14.

Lượt xem: 2,134

1. tung duy Thành viên cấp 1

Gửi các anh chị trong forum. Em mới học pts nên có bức hình dưới đây ( cũng lấy trong forum), bức này có cả bản gốc và đã được 1 anh trong forum làm pts lại. Nhưng mà e hỏi mãi mà ko thấy ai trả lời về cách làm. Em post lên đây để nhờ mọi người chỉ dạy làm sao mà làm được màu như vậy. Nếu các ad mà thấy có j thì đừng xóa bài em nhá, em chỉ hỏi để biết thôi ạ. Bài này em đã đăng trong mục Hỏi đáp-xin xỏ, nhưng chẳng ai cho em biết cả nên em lại phải post vào đây
    ảnh gốc đây ạ:
    đây là ảnh được sửa mà em cần mọi người chỉ cách

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Ai là tác giả của nó thì bạn tag tên tác giả vào đây để tác giả trả lời cho chính xác
  3. tung duy

tung duy Thành viên cấp 1

@ hatay1712: Vẫn biết như thế ạ. Nhưng mà hỏi người ta ko trả lời ạ. Em đã inbox hẳn vào nick của người ta mà người ta vẫn ko nói. Dĩ nhiên là em ko đòi hỏi cần nguyên các bước như người ta làm. Chỉ cần hiểu chung chung cách làm là gì, có thể thông số màu mắt mỗi người 1 khác nên em chỉ hỏi các bước chung chung thôi ạ
  4. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

tông này là tông màu mà bác khanhpari hay làm. Nhờ bác ấy chỉ cho.
    duc.normal103 thích bài viết này
  5. hatay1712

Mỗi người có một cách làm khác nhau, mình dựa theo ảnh mà bạn thích và chỉnh gần ra rồi, mình gửi bạn file PDS để bạn chỉnh tiếp cho giống theo ý bạn nhé. Và bạn cứ tag tên người ta vào đây, mình tin là họ sẽ giúp bạn khi họ biết bạn rất thích cách blend này.
    File PDS :https://www.mediafire.com/?sm6xtit424vijv4
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/7/14
    Tinh Minhduc.normal103 thích bài viết này.
  6. duc.normal103

duc.normal103 Thành viên cấp 1

Mình cũng kéo vu vơ mấy lần nó cũng ra màu gần giống như này, nhưng mình kéo loạn xạ lên, chả nhớ được bước nào với bước nào :D
  7. duc.normal103

duc.normal103 Thành viên cấp 1

hatay1712 bác cho e xin link để học hỏi nhé :) Thanks bác
  8. hatay1712

Linhk đưa trên đấy
  9. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

tông cam này thinht thoảng mình cũng làm nhưng mà lúc thích thôi. Mình chưa bao giờ nhớ bất kì 1 tông màu nào, mình chỉ nhớ tính chất của màu thôi, ví dụ cái này nó ám cam vang đậm thì cứ thế kéo thôi.
  10. tung duy

vâng. Cám ơn mọi người em nhìn cũng thấy vậy, nhưng mà làm ra bao nhiêu màu cũng ko thấy đẹp bằng. Haiz. chán quá. hic. Căn bản là em cũng học ko ra đầu cuối. Tính chất màu pha như tn ko nắm được rõ nên chắc mò sang năm mất :((
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/7/14
  11. tung duy

Vâng. Dù sao cũng cám ơn bac hatay1712 ạ. Bác chu đáo quá

Ủng hộ diễn đàn