Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người ghép background giúp

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi speed, 28/11/13.

Lượt xem: 3,448

1. speed Thành viên cấp 1

Hi mọi người!

Mình có một background (được gửi kèm), và một số hình ảnh người. Ý mình muốn lồng ảnh người vào background đó để làm thành một background chính cho website về diễn viên, nhưng lại bí ý tưởng (với cả mình là dân amateur) nên không biết ghép thế nào :(

Vì vậy mình mong mọi người có thể giúp mình xem có cách nào (hoặc ý tưởng nào) để lồng ảnh người vào background này hay ko? Nếu được mọi người có thể hướng dẫn hoặc share mình file PSD mà mọi người làm với.

Mình xin cảm ơn nhiều.

Background:

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ảnh người cần ghép đâu bạn ?
    speed thích bài viết này
  3. Ghettodesign

Ghettodesign Thành viên cấp 1

Ghép background này vào chính nó à :))
  4. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

Đưa hình lên thì mới biết cách ghép sao chứ, bên này không biết hình người của bạn đứng hay ngồi hay nghiêng ngửa ji thì sao mà biết được ý tưởng nào
    speed thích bài viết này
  5. speed

speed Thành viên cấp 1

Sorry, khi nãy chưa kịp kiểm tra kỹ. Mình gửi một vài ảnh để mọi người tiện chọn lựa giúp. Cảm ơn mọi người.

[​IMG][​IMG][​IMG]
  6. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Vụ này có vẻ liên quan đến project j hoành tá tràng bên bạn rồi ... nên có thù lao cho anh em nào giúp đc chứ bạn :)) , mà ảnh bán thân thế này thì ghép = niềm tin rùi ^^
  7. speed

speed Thành viên cấp 1

Sorry, cái này chỉ là mình dùng Blogspot làm một website về tin tức cho nhóm FC của mình thui :) Mình cũng chẳng biết ghép sao nên mới bí ý tưởng làm thành thế này:

http://news.sherentangvn.tk/ ... Chứ cũng chẳng có gì hoành tráng cả :)
  8. minhvuong

minhvuong Banned

mẩu cần ghép vào đâu bạn
  9. speed

speed Thành viên cấp 1

minhvuong: Mình định chèn vào background ở bài viết #1 á bạn.
  10. Minh Hai

Minh Hai Thành viên cấp 2

mấy tấm hình đó và BG của bạn ghép vào có vẻ ko hợp lắm bạn nên đổi BG khác hình đa số là hình phỏng vấn và sự kiện với BG ko liên quan ghép vào chả hợp :)
    speed thích bài viết này
  11. speed

speed Thành viên cấp 1

Minh Hai: Thanks bạn, vậy chắc để mình phải tìm cái khác để thử :(
  12. uuuutt200

uuuutt200 Mới đăng kí

Mình cũng chưa hiểu ý của bạn nên mình là đại thế này thôi
    speedJustin Nguyễn thích bài viết này.
  13. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Like, đẹp đới :D
  14. speed