Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người giúp mình hiệu ứng dấu vân tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bach Hai Ha, 28/10/16.

Lượt xem: 2,312

1. Bach Hai Ha Mới đăng kí

Chào mọi người!

Mình muốn làm mẫu vân tay như hình bên dưới

Hiện tại mình đã có cái layer dấu vân tay và 1 hình silhouette bất kỳ. Mọi người có thể chỉ giúp mình cách làm hiệu ứng như hình trên được không ạ. Cảm ơn mọi người nhiều ạ

...
  2. Đoàn Văn Thắng

Đoàn Văn Thắng Thành viên cấp 1

Bác úp cả 2 thứ lên em thử cái bác ơi
    Bach Hai Ha thích bài viết này
  3. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Để cái hình vân tay màu trắng vào nền đen.
    Cho cái hình bạn muốn nổi lên trên cái vân tay. Chọn chế độ multiple là xong.
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. Bach Hai Ha

Bach Hai Ha Mới đăng kí

@ bác Đoàn Văn Thắng: bác cho em mail để em gửi ạ
    @ bác Bát Nhã: ý bác lad chế độ multiply ạ. bác có thể giải thích rõ hơn đc ko ạ. thanks bác
  5. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Bạn có hết mấy nguyên liệu rồi phải không ? Thì bạn cứ sắp xếp cái layer theo trình tự nền đen, vân tay, cái hình ký hiệu.
    Để đúng thứ tự thì chỉ cần chỉnh cái layer ký hiệu trên cùng thành multiuly là ra ra kết quả.

6. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Mở ảnh ở chế độ Layer Style
    Bạn kéo thanh mầu đen theo hình ở dưới mình chụp, Giữ Alt và kéo nửa phải mũi tên tiếp sang phải để tinh chỉnh loại bỏ mầu đen. Tạo layer và gộp layer vừa sửa, nhóm thành 1 layer :D
    Layer style/ Colour overlay phát nữa, chọn mầu trắng.

Giờ muốn chèn "Ký tự" vào thì bạn chỉ việc lấy đũa "phím tắt W" chọn vùng chọn bên ngoài vân tay, chọn trên layer "Ký tự" và ấn Xóa "Backspace".

Vầy là xong. Không hiểu Skype mình Tu Tô Ri Ồ xem sẽ rõ :D

7. Bach Hai Ha

Bach Hai Ha Mới đăng kí

bác Bát Nhã ơi em làm được rồi ạ thanks bác nhiều lằm ạ :D :D
    bác ducuong233 ơi típ của bác khá chất đấy ạ em vừa thử xong mà mẫu này em có nguyên liệu rồi nên chỉ cần làm theo tips của bác Bát Nhã là ok ạ. Thanks bác nhiều nhé
  8. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

:> Tưởng chưa có, toàn ảnh JPG không thì áp dụng cách của mình :">

Ủng hộ diễn đàn