Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người hướng dẫn cách làm ảnh cover dạng móc treo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi speed, 9/9/12.

Lượt xem: 16,397

1. speed Thành viên cấp 1

Hi mọi người!

Mình tình cờ có qua bên Thư viện Cover và thấy ảnh cover này... Mình rất thích và cũng tìm lâu rồi, nhưng không có thấy hướng dẫn cụ thể. Do mình chỉ mới chập chữ vào Photoshop nên mình muốn nhờ mọi người có thể hướng dẫn giúp mình cách làm ảnh giống như dưới đây được ko?

Ý mình ở đây là dạng ảnh cover và có một dây giăng ngang, rồi móc treo từng ảnh nhỏ vậy...

Cảm ơn mọi người trước :)

Thân.

...
  2. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Phải nói rằng bạn thật may mắn vì lúc trước H có down được bộ dây kẹp ảnh này, may mà kịp save lại không là mất rồi ^^
    Làm cái này rất dễ đầu tiên bạn down bộ kẹp dây này về Hưng đã tách nền sẵn ,chỉ tiếc là không còn ảnh gốc cho bạn

Bạn tạo vùng chọn bên trong bức ảnh tức là phần màu đen rồi xóa nó đi, sau đó bạn kéo ảnh cần làm vào nhấn Ctrl + T để thu nhỏ cho vừa kích thước, nhớ là layer chứa bộ dây kẹp ảnh phải nằm trên cùng nhé. Nếu thích bạn thêm hoa lá cành và lên mạng down cái nền đẹp cho vào là ok

Nếu ảnh bị lỗi bạn có thể down tấm chưa tách nền này về và tách dây kẹp ảnh ra
    buihalien, speedThai Dang Duy thích bài viết này.
  3. Thai Dang Duy

Thai Dang Duy Thành viên cấp 1

Đã có cả stock và hướng dẫn rồi thì sẽ thành công thôi .
  4. speed

speed Thành viên cấp 1

Cảm ơn Hưng rất nhiều... Vì đây đúng là thứ mình cần :)

Một lần nữa cảm ơn Hưng...
  5. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Thanks A Hưng!! Đang Lúc Cần Mấy Cái Này ^^!
  6. buihalien

buihalien Mới đăng kí

Cho em hỏi là làm sao down bộ kẹp này đuợc ah,anh, chị chỉ giùm e với

Ủng hộ diễn đàn