Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người hướng dẫn làm logo bằng PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nhan Munder, 22/7/13.

Lượt xem: 2,810

1. Nhan Munder Thành viên cấp 1

Như tiêu đề ở trên có bạn nào rành về Photoshop hướng dẫn mình làm logo '' OFFICAL SITE '' như thế này với, cảm ơn mọi người nhiều;)

...
  2. Nhan Munder

Nhan Munder Thành viên cấp 1

Không ai chỉ giùm em với à :(
  3. Nhan Munder

uppppppppppp
  4. Nhan Munder

uppppp n
  5. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Mình không biết nhưng hình như ng ta load "ink brushes/paint brushes" về làm, và.. Mình thấy cái này làm trên illustrator sẽ đơn giản hơn, tại nó có nhiều tùy chọn cho brush , thao tác cũng rất nhanh, bài brush là bài cơ bản, có nhiều tài liệu về nó, và bạn hoàn toàn có thể làm làm được, nếu bạn quan tâm đến cách này thì pm ở dưới mình sẽ hướng dẫn kỹ hơn
    đây là thứ mình làm từ illus (mấy cái chữ trong đó là trong suốt (giống hình trên của bạn))
    Nhan Munder thích bài viết này
  6. Nhan Munder

Làm sao vậy bạn, có thể hướng dẫn giùm mình được không :)
  7. TraiTim

TraiTim Banned

lên nào cho tìm thấy người nào pro
  8. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Ukm, đây là hướng dẫn, do mình sơ suất lên làm k được tốt, có gì pm ở dưới nhé! :)

ở đó có một chỗ sai đó là trong phần pathfinder(chỗ "bỏ đi phần chung" nhưng nếu bạn làm k to lắm thì có thể bỏ qua!) và tên của công cụ (công cụ "direc selection tool" có phím tắt là "A" chứ k phải công cụ "selection tool" :"| ))
    Còn đây là link Brushes: http://www.mediafire.com/download/w0qh9q7nz3diyzm/33-Illustrator-Paint-Brushes.ai
    Nhan Munderkenxn thích bài viết này.
  9. Nhan Munder

Cảm ơn bác nhiều nhé, để tớ thử xem sao :-?
  10. Nhan Munder

- Cậu ơi cho mình hỏi cái, Mình làm xong rồi ... Nhưng bây giờ không biết đưa cái hình này qua PTS với dạng trong suốt để mình có thể chèn cái logo này vào ảnh ... Cậu có thể chỉ hộ mình không. Mình cảm ơn :)
  11. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Hay quá bạn!
    ukm, trên Ilustrator, như bạn thấy khi mở lên là nó đã có màu trắng rồi, nhưng bạn yên tâm, cái đó nó không được tính đâu!
    giờ bạn muốn đưa qua photoshop thì chỉ cẩn mở file Ai đó lên, Coppy tất cả, sau đó mở Phototoshop lên và tạo một "new document" và Paste vào là được (hoặc mở cả 2 cái rồi chọn tất cả bên Illus và kéo/ thả qua photoshop là được), Vì file này là dạng vector, nên khi paste vào nó sẽ có một số tùy chọn, tùy bạn chọn thôi, nhưng mình nghĩ là nên chọn cái "Smart Object" vì khi chọn như thế thì nó ở dạng "Smart Object" và bạn có thể co dãn tùy ý mà không vỡ hạt!
    khi chọn được kích cỡ phù hợp rồi thì bạn chỉ cần " Rasterize" thì nó sẽ trở thành layer bình thường cho bạn!
    :"D
    http://hocpsd.blogspot.com/2012/11/tim-hieu-ve-smart-object-trong-photoshop.html
    Nhan Munder thích bài viết này
  12. Nhan Munder

- Cảm ơn cậu nhiều nha ;)
    => Còn đây là thành quả của mình
  13. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

:"D đẹp bạn ạ! cố gắng lên nhé! ;)
  14. Nhan Munder

- :D Nếu có gì hay hay post lên hướng dẫn tớ làm với nhé :D .... Cảm ơn cậu nhiều :))
  15. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

:D có gì thì cậu cứ hỏi, mọi người sẽ cố gắng giải đáp giúp cậu! :"D

Ủng hộ diễn đàn