Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người làm hộ cái hình nền

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi tung duy, 9/9/14.

Lượt xem: 2,190

1. tung duy Thành viên cấp 1

Các anh chị cho em hỏi cách làm cái tia nắng ( tạm gọi là vậy) trong hình nền của bức ảnh này với ạ. Em có ảnh cô gái rồi, chữ em có thể thêm được nhưng cái hình tỏa nắng( sáng có cái tâm ở giữa ấy ạ ) thì ko biết làm thế nào cho nhanh mà đều với đệp được. XIn anh chị chỉ giúp. Tks ạ

...
  2. hoang9898

hoang9898 Thành viên cấp 1

Cái này theo mình dùng Corel hoặc Illus sẽ tốt hơn, vì Photoshop là phần mềm xử lý ảnh chứ ko phải để vẽ. Nó vẫn vẽ đc, nhưng ko nhanh như mấy cái kia
  3. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Vẽ bằng Illustrator thì làm theo cách này.
    Đầu tiên bạn vẽ 1 hình tam giác bất kì. Rồi kéo dài hình tam giác ra, sau đó dùng lệnh Rotate tool (R) ấn giữ alt + chuột trái vào đỉnh của tam giác. Sẽ hiện ra 1 cái bảng. Bạn nhập thông số vào. Mẹo nhỏ ví dụ như bạn muốn 15 cái tam giác xoay quanh đều với nhau thì gõ vào khung Angle: 360/15 rồi ấn Preview xem thử. Sau đó bạn cứ tổ hợp phím ctrl + D là xong thôi.
    _Miu Nguyễn_ thích bài viết này
  4. tung duy

tung duy Thành viên cấp 1

Cám ơn các anh chị ạ . Em gà quá :'(
  5. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

cách này mình hay dùng, bạn nên chia nhỏ giá trị ra để tia nắng được nhiều hơn, ở đây khoảng cách mình dùng 5% O:-)
    lenm thích bài viết này
  6. 6445022

6445022 Mới đăng kí

Em hay làm như này:

1- Fill 1 cái gradient.
    2- Filter > Distort > wave
    3- Filter > Distort > Polar Coordinates
    Quanthanhtieulenm thích bài viết này.
  7. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Thớt làm theo mn chỉ là dc rồi thường thì dùng illustrator & corel nếu bạn không rành thì làm PSD như bạn #6 đấy
  8. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

6445022 cái này mới biết à nha ;))
  9. tung duy

tung duy Thành viên cấp 1

thanks mọi người lần nữa nha. Em gà mà :)

Ủng hộ diễn đàn