Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người tách nền

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi PTA_IT, 5/7/14.

Lượt xem: 2,006

1. PTA_IT Mới đăng kí

Chào các bạn.
    Nhờ các bạn lấy cái nền lửa giùm mình, bỏ phần khung đỏ đậm ở trên + dưới và chữ vàng đi. giữ lại logo và nền đỏ lửa thôi.
    Còn một tấm các bạn xóa khung đỏ và chữ Fire Alarm system + các thiết bị trên hình. giữ nền lại giúp mình
    :( mình không biết gì về pts mò mò hoài mò mãi mà vẫn ko sao tách được.
    mong các bạn giúp giùm mình.
    cám ơn các bạn nhiều.

...
  2. PTA_IT

PTA_IT Mới đăng kí

:( có ai giúp em ko
  3. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Cái này bạn nên nhờ làm mới sẽ nhanh hơn và đẹp hơn nhiều, bạn vẽ phát thảo bằng chì hoặc bất cứ thứ gì rồi chụp hình lại và gửi lên để các bạn giúp cho. Chứ hình dễ làm mà bạn muốn tách từ hình trên thì khó và mất thời gian lắm bạn.
    À, mấy cái logo bạn đưa lên luôn nhé, một số bạn không rãnh để giúp vẽ lại đâu.
    PTA_IT thích bài viết này
  4. Bùi Tài

Bùi Tài Thành viên cấp 3

cái này rất khó để xóa bạn nên làm theo bác #3 cho đẹp hơn còn xóa nó sẽ xấu thế này đây
    VuPhongPTA_IT thích bài viết này.
  5. PTA_IT

PTA_IT Mới đăng kí

tanirac : e cám ơn a nhiều. :( em chỉ cần cái nền đỏ có lửa là được rồi. không cần giống như 2 hình trên đâu. logo e có thể ghép vào. nhưng mà nền lửa e làm ko dc hjx :( a giúp e làm cái nền đỏ có lửa nha.
  6. PTA_IT

PTA_IT Mới đăng kí

Bùi Tài : tks a nhiều nha. tại e không biết gì về pts nên nghĩ là tách ra sẽ dễ hơn. :( giờ thì e chỉ cần cái nền đỏ có lửa là được rồi không cần giống như hình đâu.
    Bùi Tài thích bài viết này
  7. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Bạn kiếm cái brush lửa trên google rồi vào photoshop mà quẹt theo ý bạn thôi, nhớ để màu FG là màu vàng.
    PTA_IT thích bài viết này
  8. PTA_IT

PTA_IT Mới đăng kí

tanirac ok để e thử. có gì a hướng dẫn e thêm nha ^^
  9. PTA_IT

PTA_IT Mới đăng kí

Bùi Tài
    tanirac
    Giúp em làm ảnh này nền đỏ và có lửa đi anh. E làm thử rồi mà vẫn ko dc. màu sắc với brush lửa ko đep cho lắm hjx.

Ủng hộ diễn đàn