Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người tư vấn giúp mình về nơi học nhiếp ảnh để mở studio chụp ảnh cưới !

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi Lê Chì Cường, 14/5/14.

Lượt xem: 7,766

1. Lê Chì Cường Mới đăng kí

Chào mọi người !
    Mình là thành viên mới của diễn đàn. Hôm nay có chút khó khăn mong mọi người giúp đỡ.
    Mình hiện đang là web designer. Mình đam mê nhiếp ảnh từ lâu nhưng chưa có cơ hôi được học bài bản, mong ước của mình là mở studio chuyên về ảnh cưới. Mình đang tìm 1 nơi đào tạo nhiếp ảnh chuyên nghiệp để theo học nhưng chưa biết phải học ở đâu.
    Mong mọi người có kinh nghiệm về lĩnh vực này có thể chia sẽ cho mình nơi mà mình có thể theo học để có thể mở studio chụp ảnh cưới.
    Thanks mọi người nhiều !!!

...
  2. leochau

leochau Mới đăng kí

ban o dau vay ? neu o Sg thi qua Hoi Nhiep anh o suong Nguyet Anh hoc can ban...roi kiem mot thay nao do hoc chup chuyen nghiep....
  3. Kevin2009

Kevin2009 Thành viên cấp 1

1.Trước tiên bạn phải có bộ gear khá tốt
    2.Có theo đi chụp ké để học kinh nghiệm hay xin làm thợ phụ để đi theo cầm hất sáng và học hỏi
    3.Sau đó chụp cho bạn bè,quan trọng là họ dám để cho bạn chụp....Chụp nhiều sẽ quen thôi..Còn về style thì không ai giống ai...
    Thân!
  4. heomoidep

heomoidep Mới đăng kí

Hi bạn,
    Nếu bạn ở tp HCM, bạn có thể đăng ký học với thầy Hiệp ở Trung Tâm văn hóa quận 3 ( ngay sân khấu 126 CMT8), thầy lớn tuổi, nghiêm khắc và tận tình. Ở trung tâm này cũng có lớp chỉnh sửa ảnh, bạn sẽ được đào tạo đến khi làm được.
    Chúc bạn tìm được chỗ học ưng ý !
  5. Tran Duy An

Tran Duy An Thành viên cấp 2

Đợi phao
  6. mayxamw

mayxamw Mới đăng kí

hay goi 0913542654 se thay doi cuoc doi ban
  7. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Studio không đơn thuần chỉ là chụp. Nếu học bài bản có khoa nhiếp ảnh của trường sân khấu điện ảnh.

Ngoài ra có nhiều công thức, theo mình để tốt nhất và nhanh nhất thì đi bắt đầu từ gốc:
    1. Nền tảng bố cục, màu sắc: tham gia lớp nhiếp ảnh, sách tài liệu
    2. Kỹ năng sử dụng máy ảnh/studio: cuốn sách hướng dẫn sử dụng, diễn đàn nhiếp ảnh, tiền bối
    3. Kỹ năng sử dụng vi tính: tham gia khóa đào tạo photoshop ở đâu cũng được

Xong, đã có thể mở studio :D
    Hoặc tầm sư học chụp.
  8. sieulink

sieulink Thành viên cấp 1

bạn thử search thầy dương trung hiếu xem sao, mình thấy thầy dạy cả photoshop lẫn chụp ảnh cũng oke lắm
  9. Kachi tà giáo

Kachi tà giáo Mới đăng kí

Nếu bạn ở miền Bắc thì có thể qua Phiêu Media ở Hà Nội nhé, tham khảo: phieumedia.vn
    quang86 thích bài viết này
  10. Lịch Hồ

Lịch Hồ Mới đăng kí

Bác cứ mua một cái máy ảnh cùi cùi về vọc nát máy trước đã rồi hẳn nghĩ đến chuyện đi học.
  11. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Mình làm ngành này khá là nhiều năm và nhìn chung những người thành photo ảnh cưới có 1 điểm chung rất giống nhau:
    học 1 lớp trong trường để nắm căn bản,sau đó xin vào 1 studio cưới học thêm kỷ năn và trao dồi kn ( thường thì làm thần đèn)
    sau đó kỷ năng + kn mình đủ thì ra nhận so lẻ chụp riêng thành công rồi hãy mỡ tiệm
  12. quang86

quang86 Thành viên cấp 2

13. binhnguyenphoto

binhnguyenphoto Thành viên cấp 1

Cần bỏ nhiều công sức, time và tiền bạc
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

thanhiep01 thần đèn là ông cầm đèn, hắt sáng, làm chân chạy lon ton ấy à b.
  15. binhnguyenphoto

binhnguyenphoto Thành viên cấp 1

Chính nó , nhưng không hải muốn làm sao là làm đâu
    thanh lam vo thích bài viết này
  16. tubeplaminate

tubeplaminate Thành viên cấp 1

Mình có ông em chụp ảnh cưới cũng rất đắt khách ở hà nội
  17. ren studio

ren studio Banned

Ủng hộ diễn đàn