Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người tư vấn về học tại ARENA

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Gà_Quay, 6/9/14.

Lượt xem: 2,021

1. Gà_Quay Mới đăng kí

Em là sinh viên năm nhất Multimedia nhưng ở bên PTIT (HV Bưu chính viễn thông), đào tạo mất 4 năm rưỡi, giờ e đang tính học thêm về Multimedia ở bên Arena để có thể đi làm sớm hơn một chút, nhờ mọi người tư vẫn cho e có nên học thêm hay theo 4 năm rưỡi bên PTIT. Theo e được biết thì học bên Arena chuyên môn sâu hơn và mình có thể đi làm được sớm. Nhưng e không bỏ bên PTIT được nên giờ e đang phân vân có nên đi học song song được không ?

...
  2. SaraNguyen

SaraNguyen Thành viên cấp 1

học ở đâu cũng vậy , do mình chịu khó rèn luyện thêm nữa bạn ơi , có điều kiện thì arena thẳng tiến luôn :)
    Gà_Quay thích bài viết này
  3. sangtran2001

sangtran2001 Mới đăng kí

học ở đâu cũng vậy thôi, tùy theo khả năng của mình mà chọn bạn ạ..
  4. Gà_Quay

Gà_Quay Mới đăng kí

Không phải, ý mình là có nên học song song 2 nơi không vì mình ko được bỏ bên PTIT thì nó có khả thi không ??
  5. WINTER WIND

WINTER WIND Thành viên cấp 1

bạn mà trâu thì học song song cũng tốt ... mình đây còn chả đi học đâu ( nói thật mình ko tin tưởng mấy trường đào tạo của Việt Nam mình lắm, có tiền mình sẽ đi du học hơn :D) ... đơn giản là down các giáo trình + google nghiên cứu thôi :D
  6. Gà_Quay

Gà_Quay Mới đăng kí

đây mình chỉ đủ tiền học ko đủ tiền du học =))
    SaraNguyen thích bài viết này
  7. Đờ Vờ Hờ

Đờ Vờ Hờ Thành viên cấp 1

Mình cũng đang học FPT Arena này, đối diện PTIT đó :D
    Học Arena thì toàn tự học là chủ yếu, giáo viên hướng dẫn rồi tự học, vì học 1 tuần 3 buổi thôi mà. Tự học thì học ở đâu học cũng thế cả, được cái là học Arena sau này các công ty tuyển dụng có ưu tiên hơn thôi :))
  8. Đờ Vờ Hờ

Đờ Vờ Hờ Thành viên cấp 1

Nếu bạn thiên về Graphic design và web design với Flash thì đăng kí khóa 1 năm thôi, khóa 2 năm thì học thêm về 3D với dựng phim và quảng cáo. Thường thì nhiều người chọn 1 năm hơn 2 năm
  9. forever 503

forever 503 Banned

nếu đăng kí theo khóa học flash với corel thì học ở đâu rẻ nhỉ m.n mà có chứng chỉ nữa ạ

Ủng hộ diễn đàn