Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ so sánh] Dell Vostro 5460 và DELL Vostro V3560

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi ThiênĐặng, 21/8/13.

?

Bạn chọn laptop nào ?

1. Dell Vostro 5460

0 vote(s)
    0.0%
  2. DELL Vostro V3560

100.0%

Lượt xem: 8,807

1. ThiênĐặng Thành viên cấp 2

Mình năm nay sẽ là sinh viên học tại ngành công nghệ đa phương tiện. Trong giới thiệu ngành thì nó có ghi là: "thiết kế và sáng tạo các ứng dụng đa phương tiện tương tác như Web, Games, đồ họa 2D/3D, hoạt hình, phim điện ảnh và truyền hình, âm thanh, …"
    Mình đang định mua một chiếc laptop để đi học cho tiện. Và đang phân vân giữa con hai con này. Nhờ các bạn so sánh và tư vấn chọn lựa giúp mình.

Dell Vostro 5460: http://www.thegioididong.com/laptop/dell-vostro-5460-53234g50g
    DELL Vostro V3560: http://fptshop.com.vn/dell-vostro-v3560-core-i5-3230mram-4gbhdd-500gbvga

Cảm ơn các bạn rất nhiều !!!

...
  2. royalkjss

royalkjss Thành viên cấp 2

Sau bác không thêm tầm 3 4 triệu nữa mua con core i7 cho ngon , dong Dell core i7 cũng không mắc lắm ^^! :">
  3. ThiênĐặng

ThiênĐặng Thành viên cấp 2

royalkjss mình mới là sinh viên thì lo đc tầm 16tr là quá khả năng rồi bạn à :(
  4. royalkjss

royalkjss Thành viên cấp 2

Mình cũng sinh viên mà tại thấy tiền nào của đó thôi, với lại tuỳ dòng sản phẩm nữa về hàng Dell thì khá ổn và bền, nhược điểm của nó có lẽ là quá nóng và dày . Đánh giá 2 dòng trên thì tương đối không lệch nhau nhiều, vì nếu không ok có thể nâng cấp lên Nếu là mình mình chọn con DELL Vostro V3560
  5. ThiênĐặng

royalkjss bạn có thể nói rõ hơn là vì sao không ? Mình thấy cấu hình hai con này tương tương nhau. Nhưng mà con 5460 thì có NVIDIA rời 2GB, còn con V3560 thì ADM rời có 1GB. Nhưng về lại thì nó lại mắc hơn. Mình chả hiểu nữa
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

so sánh thì nên so sánh 2 máy cùng nơi bán, chứ tgdđ bây h uy tín ko cao, coi chừng dính hàg dựng
  7. camapbiensaupy

camapbiensaupy Thành viên cấp 2

V3560 mắc hơn là do có đèn bàn phím, có quét vân tay thôi. mình đang dùng nè.
    hồi bữa 5460 vừa ra thì mình cũng mua giùm con bạn 1 chiếc có xài thử nhận xét sơ bộ thì nó gọn nhẹ, có thể mang vác tốt, mà chạy design 14 inch thấy k thích bằng 3560
    FMPThiênĐặng thích bài viết này.
  8. nguyễn quang bình

nguyễn quang bình Thành viên cấp 2

Bạn nên hiểu là đang so sánh 2 con vostro ở hai phân khúc hoàn toàn khác nhau. V3560 có thể nói nó là dòng mobile cho doanh nhân cần bảo mật cao (ưu tiên hiệu năng, thiết kế: mức trung bình) còn 5460 thuộc phân khúc untral (ưu tiên thiết kế mỏng nhẹ, tiện di chuyển)
    Đây là thông số chi tiết của 2 em nó:
    Bạn có thể thấy ngay những đặc điểm khác biệt sau:
    1 - Màn hình: 3560 màn 15.6 anti glare - To hơn, có nhiều không gian làm việc, màn hình chống lóa cho màu sắc, góc nhìn cũng như điều kiện làm việc tốt hơn. Còn 5460 là màn hình gương thường kích thước 14 nhỏ hơn, bị lóa khi có ánh sáng chiếu vào, góc nhìn hẹp hơn (lợi cho bác nào làm việc mờ tối khi ở ngoài sáng)
    2 - HDD: 3560 trang bị ổ cứng 7200rpm cho phép truy xuất dữ liệu tốt hơn, tránh tình trạng nghẽn, đơ, nhưng sẽ tốn điện hơn và nóng hơn chút
    3 - VGA: 3560 dùng AMD 7670M 1GB còn 5460 dùng GT 630M, theo ý kiến chủ quan thì 3560 ưu tiên hình ảnh còn 5460 ưu tiên xử lý. Tuy nhiên vs 1 laptop thì việc trang bị VGA 2GB vs máy tầm trung là không cần thiết, hơi thừa dẫn đến lãng phí do cấu hình không cân đối.
    4 - Pin : 3560 có pin 6 cell, còn 5460 chỉ 3 cell. Thời gian sử dụng thì chưa thể khẳng định, vì mỗi máy một cấu hình. Nhưng trong trường hợp này thì mình suy đoán là 3560 sẽ ăn đứt bởi vì nếu 5460 dùng chip dòng U(tiết kiệm điện) thì còn phải xem xét nhiều, nhưng trong trường hợp này nó lại dùng chip dòng M, VGA lại trang bị tới 630.
    5 - 3560 có thêm bảo mật vân tay và ổ đĩa quang (thật ra không cần thiết vs công nghệ bây giờ nhưng thỉnh thoảng cũng hữu ích phết) còn 5460 theo thiết kế mỏng nhẹ nên không tống thêm được nếu muốn giảm giá thành.
    Sơ bộ là thế, tùy bạn quyết định
  9. ThiênĐặng

banbaonylong hic, giờ mình cũng chẳng biết nên mua ở đâu nữa. Với lại mình cũng không có điều kiện đi lại xa.
    camapbiensaupy mình cũng tính mua V3560 nhưng mà thấy card con kia cao hơn với giá thấp hơn nên đang phân vân :(
    nguyễn quang bình cảm ơn bạn nha. Mình sẽ suy nghĩ. Chắc chọn 3560 thôi. Mà bạn so sánh ở trang nào thế ạ. Cho mình xem được không ?
  10. nguyễn quang bình

11. ThiênĐặng

12. nguyễn quang bình

ThiênĐặng thích bài viết này
  13. ThiênĐặng

14. nguyễn quang bình

uhm, màn hình 1366x768 thôi, không có full hd đâu !

Ủng hộ diễn đàn