Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tách nền cho sản phẩm

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi lun1met77, 29/5/14.

Lượt xem: 2,953

1. lun1met77 Thành viên cấp 1

Như tiêu đề mình nhờ các cao thủ có cách nào tách nền cho sản phẩm này ( Giữ nguyên con canh ) nhanh nhất mà ko dùng pen ko?

...
  2. Lâm Thanh Nguyên

Lâm Thanh Nguyên Thành viên cấp 1

hình đâu bạn ?
  3. lun1met77

lun1met77 Thành viên cấp 1

Có hình đó bác
  4. lun1met77

Ko có ai giúp :(
  5. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Đờ Mờ Thớt ! Định nhờ mọi người làm hay chảnh chó ra đề để thử tài ACE VDS tranh giải đấy !
  6. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

vote cho ra đảo đê...x(
  7. Thế Hùng

Thế Hùng Thành viên cấp 2

lun1met77 thích bài viết này
  8. Toan Flamingo

Toan Flamingo Thành viên cấp 2

Dùng Pen cũng nhanh vậy, mà ảnh cắt dc sắc nét nữa, dự là thớt quá lười nhưng vẫn muốn làm dc số lượng nhiều.
    lun1met77 thích bài viết này
  9. hoainambmt

hoainambmt Thành viên cấp 1

10. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Bộ đồ tương phản cao với nền thì dùng Magic wand tool là hết ý, các chỗ còn lại thì ít nên dùng Pen add vô nữa là ok.
  11. lun1met77

Nhưng cái chính là giữ nguyên màu gốc của quần áo. Ngồi dùng pen suốt mỏi tay
    Các bạn đừng châm chọc mình mình hỏi cách nào nhanh nhất thôi chứ cũng ko có ý thử tài ai cả. Mình nhờ rất nghiêm túc.
  12. lun1met77

Minh cũng thử dùng mask nhưng vẫn thấy lâu _ _!
  13. lun1met77

@ #4, #5 các bạn ko giúp thì đừng phá đám . Mình nhờ rất tử tế . Chả ảnh hưởng gì đến các bạn cả. Đừng ăn nói như trẩu tre thế
  14. lun1met77

À quên các bác chỉ giúp mình cách nào nhanh nhất chứ ko cần phải làm đâu nhé. Hì hụi dùng pen mệt quá. có mẹo nào nhanh hơn thì tốt
  15. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Góp ý bác sau này dùng cái fông nền nàu tương phản chút ấy cho dễ làm, tường trắng trùng màu với manơcanh làm mệt ghê (nhất là chỗ bàn tay). Đã vậy cái đỉnh đầu bị cái đèn rọi vào trắng xóa, em zoom lên kg bít chỗ đó bị j nhìn tổng thể mới bít. Nếu muốn nhanh bác dùng như em dùng Refine edge, cho về layer mask, chỉnh brush đen trắng nho nhỏ tuốt lại 1 chút cũng tạm ổn. File png của em, các bác góp ý
  16. do dang

do dang Thành viên cấp 2

với ảnh này cách nhanh nhất là dùng quick selection tool
    tranduylucGBlack9EX thích bài viết này.
  17. GBlack9EX

GBlack9EX Thành viên cấp 1

do dang : E toàn dùng thế! rất nhanh mà không mỏi mắt! :D
    do dang thích bài viết này
  18. tranduyluc

tranduyluc Thành viên cấp 1

nhưng công cụ này cắt ko đẹp bằng pen
  19. sumako

sumako Thành viên cấp 2

lười quá thì làm thế này ko có răng cưa nhưng viền hình ảnh sẽ hơi mờ ko được sắc nét nhé :)) trước làm ảnh giúp cho cửa hàng bà chị toàn lười kiểu này.
    nhân đôi layer => tăng tương phản lên sao cho dễ chỉnh
    dùng quick selection tool chọn trên ảnh đã chỉnh màu
    feather 1 px hoặc 0.2~0.5 tùy cỡ ảnh
    về layer gốc và ấn dell =>

thành quả muốn đẹp hơn nữa thì dùng E chải chuốt thêm ít còn lười thì sẽ được như hình dưới :))
    hanh.bambi thích bài viết này
  20. hanh.bambi

hanh.bambi Thành viên cấp 1

sumako : cách này cũng hay, nhưng mất tay canh rồi :)

Ủng hộ diễn đàn