Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tạo chữ kí design :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Anh Phú, 29/3/13.

Lượt xem: 8,205

1. Anh Phú Thành viên cấp 1

Em muốn tạo 1 chữ kí cho ảnh của mình. mong mọi người giúp đỡ ạ

...
  2. LinhStyle

LinhStyle Thành viên cấp 1

Chữ ký của bạn, mang phong cách của bạn, sao lại nhờ người khác design làm gì chứ. :D
  3. vũ minh đức

vũ minh đức Thành viên cấp 1

xấu hay đẹp đâu quan trọng, lấy hình trên mạng cut nhỏ cũng đc. mà
  4. Anh Phú

Anh Phú Thành viên cấp 1

Có thể hướng dẫn đk k ạ? mình làm mãi mà mình nỏ tìm ra ý tưởng nào cả :(
  5. Anh Phú

Anh Phú Thành viên cấp 1

Bạn ns thế thì viết chắc tên cũng đk :))
  6. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Tặng bạn[​IMG]
    lucyfer, Xuân Quỳnh, TiAnO18 người khác thích bài viết này.
  7. uncelvel

uncelvel Thành viên cấp 1

Bác sukhak2t vui tính thật! Chữ ký có vô vàn loại bạn à! Logo hay Img hay text hay gì bạn ko nói sao biết đc! Mà chữ ký thì để đánh dấu riêng của bạn ... Xấu đẹp gì nó cũng là bạn làm ra. vậy mới là chữ ký chứ! :)) Giống bác sukhak2t kìa chữ ký rất có hồn! :)
  8. langthang217

langthang217 Thành viên cấp 1

1 kiệt tác đấy....:3
    lucyfer thích bài viết này
  9. Tít is me

Tít is me Thành viên cấp 2

Đẹp, quả thật là một chữ ký vô cùng đẹp ! Đã lâu
    lắm rồi mình chưa xem một chữ ký đẹp đến như
    thế này. Mình thật sự rất sung sướng, rất hạnh phúc.
    Mình xin cảm ơn Đảng,cảm ơn nhà nước, cảmơn các
    tổ chức, các cơ quan ban ngành đoàn thể, cảm ơn
    các cấp lãnh đạo đã chèo lái con thuyền xã hội chủ nghĩa. Cảm ơn các anh hùng, các liệt sĩ đã bỏ công
    hy sinh để đất nước hòa bình, để mình được ngồi
    đây ngắm chữ ký này. Cảm ơn ba má đã nuôi dạy
    con khôn lớn, cảm ơn đã cho con vào trường học,
    cảm ơn các giáo viên, các thầy cô đã dạy em biết chữ
    để ngày hôm nay em được cmt dưới chữ kỹ này. Vâng, xin cảm ơn tất cả !! Và chân thành cảm ơn
    người viết chữ ký đã để lại trong mình1
    cảmgiác rất yooo mốt =)))
    ruacondungmanhvietcuong_910 thích bài viết này.
  10. Long Mai

Long Mai Thành viên cấp 1

Cái này mình nghĩ cũng chẳng nên troll, chỉ chó 1 lời khuyên là chữ kí ntn cũng đc mà bạn, chỉ cần bạn thích, còn chẳng cần phải lăn tăn gì cả. Như mình cũng có 1 cái này. K cầu kỳ lắm, í tưởng nảy ra trong chốc lát r tự làm luôn. Nếu làm thì để file .psd cho dễ thao tác :))
  11. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

nhờ vả kỳ cục. đã gọi là chữ ký còn đi nhờ.
    bí quá thì điểm chỉ đi bạn x(
    Anh Phú, ruacondungmanh, Mỹ Châu1 người khác thích bài viết này.
  12. Truth

Truth Thành viên cấp 1

Mình thường chèn chữ kí kiểu này vào video của mình, nhưng nhìn giống logo hơn 1 chữ kí. Nhưng mình vẫn tự hào vì hiện tại chỉ có mình mới có nó ^^
  13. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

đây đúng là chữ ký rồi :v
  14. pluvia

pluvia Thành viên cấp 1

Bạn có thể lên gg tìm "làm brush chữ ký", cũng dễ làm lắm :). Mình chỉ biết ký kiểu này thôi:">
    Anh Phú thích bài viết này
  15. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Bạn tạo 1 file mới để nền là transparent, lúc làm thì chèn thêm 1 layer màu trắng (rồi chốc edit text xong thì xóa nó đi ) sau đó viết text vào, dùng pen tool tạo đường nét hoặc dùng brush hoa lá cành vào nữa cũng đc :)) sau đó trộn tất cả các layer (trừ thằng layer nền trắng vì xóa nó đi rồi :v), crop cho vừa khuôn rồi lưu dưới dạng png. lần sau cứ thế mà ốp vào ảnh thôi :))
  16. kevin.lc_cl

kevin.lc_cl Thành viên cấp 1

chỉ cần ghi cái nick name hay chính tên của bạn cũng đc mà,làm đơn giản thui,quan trọng là ng xem sẽ nhìn bức hình trước rồi mới để ý đến tên của bạn :D
  17. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

=)) =)) =)) cám ơn tất cả các thánh đã bình chọn cho tác phẩm xuất sắc này của mình. Các bạn khác cũng hãy bình chọn cho mình nhé, Soạn tin Troll_mã số gởi về VDS, mã số của mình là 02 :))
  18. Anh Phú

Anh Phú Thành viên cấp 1

Các thím troll ghê gớm thế :v tại mình nghĩ mãi k có ý tưởng nào làm chữ kí cả :(

Ủng hộ diễn đàn