Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ tư vấn] Bạn nhờ blend ảnh dùm, nhờ các bác xem giúp!?!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi nhokan207, 4/11/13.

Lượt xem: 2,459

1. nhokan207 Thành viên cấp 1

Số là e mới học photoshop gần 1 tháng nay, bạn nó nhờ chỉnh ảnh giúp, e chỉnh xong rồi mà cứ thấy nó thiếu thiếu cái gì đó mà k biết thiếu chỗ nào, các bác xem rồi cho xin ý kiến với ạ!
    #1 - Ảnh gốc 1:
    - Sau khi chỉnh: E muốn làm nổi cô bạn này lên nên crop bỏ các chi tiết rồi xóa phông chút chút :)
    #2 - Ảnh gốc 2:
    - Sau khi chỉnh: pic này muốn làm nổi bật tính đối xứng của 2 hàng cây nên crop lại ảnh đứng!
    Em chỉ biết làm có mỗi thế, thấy mẫu hình như k còn nét nữa!!! Mong nhận đc lời khuyên của các bác! :)

...
  2. Mrhoangpro

Mrhoangpro Thành viên cấp 2

nếu ảnh có DOF dày thì k cần phải cố cứng Blur làm gì......... như tấm 2 trông thiếu tự nhiên
    về màu thì bạn phải học đầy đủ. Chẳng hạn như mẫu mặc áo màu nóng, mà màu xanh của cây màu lạnh.......thường thì người ta sẽ chuyển 1 trong 2 màu đó về màu còn lại ( lạnh về nóng, hoặc nóng về lạnh). Ảnh teen thì thường chuyển cây xanh về vàng ( lạnh về nóng)...
    xem bánh xe màu để biết nhé
    nhokan207 thích bài viết này
  3. ngoc.9294

ngoc.9294 Thành viên cấp 1

nhìn bạn crop tớ thấy bố cục ảnh tệ hơn hẳn bạn ạ, crop ít thôi,ểít cảnh lại mà còn blen màu tươi sáng vào bạn nhé :">
  4. Joseph Nguyen

Joseph Nguyen Mới đăng kí

em blend thế này mn thấy thế nào, khi mà em làm mờ background thì trong mẫu không tự nhiên lắm, mọi người chỉ giúp
  5. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

6. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Không nên lạm dụng blur quá và crop hơi quá tay rồi bạn.
  7. Mrhoangpro

Mrhoangpro Thành viên cấp 2

luisleo29 : dạ vâng.........đấy là mới học phải hiểu quy tắc thế..
    còn nghệ thuật là sự sáng tạo, k thể có khuôn khổ nào
    nhokan207 thích bài viết này
  8. nhokan207

nhokan207 Thành viên cấp 1

Làm 1 hồi nó thành ra thế này:
    8-}
    Joseph NguyenMrhoangpro thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn