Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tư vấn đổi máy ảnh D7000 lấy D300

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi pkopih, 17/6/14.

Lượt xem: 2,880

1. pkopih Mới đăng kí

Chào các bạn. Minh là người đam mê nhiếp ảnh. Mình đã mua máy Nikon D7000 nhưng sau một thời sử dụng , giao lưu với một số người bạn dùng Nikon D300 thì lại bị bồ kết em D300 này, đơn giản vì nhìn body nó to khỏe, chắc chắn... Bạn nào cho mình ý kiến rằng có nên đổi chiếc D7000 hiện tại lấy D300 k .Mong các bác tư vấn giúp e :P

...
  2. changtraihaiduong

changtraihaiduong Thành viên cấp 2

Theo ý kiến cá nhân của mình là không nên đổi. D300 công nghệ cũ, D7000 vẫn hơn, hơn ở cái gì??? hơn ở cái mới. 2 cái đều là crop nên chả cần phân vân đâu bác!
    pkopih thích bài viết này
  3. thanh lam vo

thanh lam vo Thành viên cấp 2

có đổi thì làm D300s cho mới bác.thực ra cũng chỉ hơn D300 một chút .nhưng theo e bác thích thì cứ đổi ,cầm cái mình thích mới thỏa mãn mới có hứng sáng tác.cá nhân e thì ko thể hoãn cái sự sung sướng này lại.làm liền cho nóng :D
  4. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

D7000 công nghệ mới dùng ngon hơn - nếu lên thì lên full frame ý - D700 :D cầm sướng hơn nhiều
  5. pkopih

pkopih Mới đăng kí

:D cảm ơn các bác. Chuyện này mình cũng đã suy nghĩ khá lâu. D300 mình chỉ thích bởi vì ngoại hình của nó. Chất ảnh d300 cũng thấy tươi. Nhưng nghĩ lại công nghệ cũ cũng k đc tốt. Nữa được nữa mất chẳng biết phải làm sao .:(
  6. changtraihaiduong

changtraihaiduong Thành viên cấp 2

Mình đang dùng D90, trc cũng có suy nghĩ đổi D7k, rồi lại tính đổi D300s.... nhưng sau tất cả mình thấy thật sự không đáng (nếu như có tiền thì không nói rồi nhé) vì điều kiện của mình cũng chưa phải là nhiều tiền, cũng chưa đi chụp để kiếm xèng do hanj chế thiết bị. Và rồi mình giữ nguyên quan điểm, đã lên là lên fx chứ k lên crop làm gì nữa. Chất ảnh nó khác hẳn luôn. Và giữ tất cả chứ k bán, tức là sẽ vẫn giữ D90 chứ k bán đi :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn