Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tư vấn mua Laptop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Soobin, 11/4/14.

Lượt xem: 6,704

1. Soobin Thành viên cấp 1

Chào các bác. Tình hình là em đang chuẩn bị nâng cấp máy móc để học cho đỡ vất vả :(. Đang phân vân giữa 2 con Mobile Workstation của Dell là Dell M4800 và Dell M6800. Xem qua thì 2 con này giá chênh lệch nhau không nhiều. Điểm khác nhau đáng chú ý là M4800 dùng card NVIDIA® Quadro K1100M 2048MB. Còn M6800 dùng card AMD FirePro M6100 2048MB . Bác nào dùng qua rồi tư vấn giúp em được không ạ. E dùng các soft chuyên đồ họa ạ. Tks các bác

...
  2. hellearth

hellearth Thành viên cấp 1

Em tưởng bác đang phân vân giữa Dell và HP chứ. Em vừa đọc cấu hình trên tinhte xong. Nếu là em thì em sẽ lấy con M4800 hơn vì cái màn hình. Còn ứng dụng 10 điểm cảm ứng của M6800 thì chịu có lẽ còn gà nên chưa cần tới :D.
    Card AMD FirePro M6100 thì ăn đứt NVIDIA® Quadro K1100M rồi. Nhưng các đời cũ thấy chỉ có Card Nvidia mới có màn hình PremierColor IPS RGB thôi à còn các đời sau thì không rõ, bác nên tham khảo nhiều ở các forum khác để biết thêm nhé, vì tài chính có hạn nên em mới đang ngắm con M6400, M6500 thôi à :D
    Soobin thích bài viết này
  3. Soobin

Soobin Thành viên cấp 1

HP em ko thích thiết kế của nó bác ạ. Đang phân vân con này là do phân vân cái card màn hình của nó. Về card màn hình thì M6800 lại ăn đứt M4800. Em phân vân quá. :(( .Trên website bán hàng thì ghi màn con M6800 là 17.3" (1920x1080) ULTRA SHARP. Màn của M4800 cũng là 15.6" (1920x1080) ULTRA SHARP.
  4. hellearth

ULTRA SHARP vậy là ko phải màn IPS kia à?, bác cho e cái link của cửa hàng em vô coi qua thử. Còn về cái card thì chắc phải ngâm cứu thêm thôi ^^!
  5. Soobin

Soobin Thành viên cấp 1

6. hellearth

Cái màn hình Dell UltraSharp kia là sao nhỉ, thấy mỗi nơi ghi mỗi khác, em tìm hiểu đc mấy bác khuyên kiếm con màn hình Premier Color IPS RGB ấy màn hình đẹp hơn, HP có màn hình Dream Color ấy tương tự cái RBG của Dell để làm đồ họa, Còn cái màn UltraSharp kia em chưa được nhìn qua nên chả biết, hay là công nghệ cao quá chưa theo kịp nhỉ :(
  7. Soobin

Soobin Thành viên cấp 1

Hình như chúng là 1 đấy bác hellearth ạ :'(. Chỉ khác cái tên thôi hay sao ấy
  8. hellearth

Không phải đâu nha bác bác nên xem xét lại, cái màn hình quan trọng phết mà :(.
    Bác lên google gõ: does-ultrasharp-fhd-1920x1080-wide-view-anti-glare-premium-panel-guarantee-mean-ips-screen
    Nhé e chưa post đc link. Bác tìm hiểu thêm chút đi nha
  9. Soobin

Soobin Thành viên cấp 1

Đúng là nó khác nhau bác ạ. Mấy cái dòng này nó có nhiều options quá, cửa hàng mình tính mua không có loại màn này :(
  10. hellearth

Thế mới bảo bác tìm hiểu kĩ mà, Dell thì cứ hướng tới IPS RGB ấy màn hình ấy được đánh giá cao mà. HCM nhiều chỗ bán bác cứ tìm hiểu thêm đi. Nếu xác định mua con ngon luôn thì build cấu hình từ nước ngoài rồi chờ ship về cho chắc ăn, hơi ngại khoản bảo hành thôi chứ mà hàng này thì cũng chả sợ bố con thằng nào va đập thả phanh :D
  11. Soobin

Soobin Thành viên cấp 1

Vừa call cho nó bác ạ. Về con M4800 thì CPU của nó chỉ i7-4600MQ. Thua M6800 cả CPU lẫn VGA. Nên e chọn M6800 rồi bác ạ. Tks bác @hellrearth nhiều :D
    hellearth thích bài viết này
  12. hellearth

Uhm thế là ngon rùi, em mà có nhiều tiền như bác thì tốt quá :D
  13. laptopno1.com

laptopno1.com Mới đăng kí

Bạn cũng có thể tham khảo thêm dòng Workstation này nữa :
    MSI GT60 2OJ Core i7 4700MQ - 8GB - 1TB 7k2rpm - VGA Quadro K2100M - Full HD - Win 7 Pro

Ủng hộ diễn đàn