Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tư vấn và blend ảnh :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi chinhnc, 10/11/13.

Lượt xem: 1,848

1. chinhnc Mới đăng kí

e có bức ảnh [​IMG]

ngồi nghịch 1 tẹo thì đc cái như thế này

e mới hỏi đứa bạn thì nó bảo a 1 đẹp hơn. :v. chán hẳn. tự an ủi là mình mới học. hjx
    giờ e muốn hỏi là
    - nếu blend ảnh đầu thì làm cách nào thì phù hợp.
    - nếu làm tiếp ảnh 2 thì cần làm những gì à?

...
  2. Cốm

Cốm Thành viên cấp 2

Mình xin trả lời câu hỏi của bạn.

Bạn ko nên blend màu ảnh này, vì có blend lên cũng ko đẹp hơn được bao nhiêu.
    chinhnc thích bài viết này
  3. chinhnc

chinhnc Mới đăng kí

Cốm: cậu nói rõ hơn đc k. mình mới học pts. mà lại học kiểu mì ăn liền. nên nhiều vấn đề vẫn chưa hiểu lắm. :((
  4. huy1993

huy1993 Thành viên cấp 1

theo ý của cá nhân mình ảnh thì nên bend màu hơi tối hoặc huyền ảo . ảnh tối thế mà bend màu vàng đã ko hợp lí rồi.
  5. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

theo quan điểm của mình, ảnh tự sướng hoặc ảnh chụp bằng điện thoại hay đại loại là ảnh như trên của bạn ( mang tính chất lưu niệm) thì nên để yên như thế là đủ rồi :v
    Còn nếu bạn muốn học blend màu, thì có thể sang box Kho ảnh Stock để lấy các ảnh gốc về, rồi sang box LightRoom hoặc PHotoshop, tìm các 2pic về chỉnh màu để tham khảo, thì tốt hơn :)
  6. chinhnc

chinhnc Mới đăng kí

huy1993 mình mới động vào pts mà, thấy cái tut trên diễn đàn nên mình thử luôn. :D. cho mình hỏi màu vàng này sử dụng khi nào vậy
    New Orleans mình cảm ơn nhé. :). mình sẽ thử. :D
    @all mấy tuần nữa có gì lại lại tư vấn giúp mình tiếp nhé. :v :v :v
  7. huy1993

huy1993 Thành viên cấp 1

bạn có thể sử dụng màu vàng(vitage) trong thể hiện tâm trạng, kiểu hoài cổ cũng ok. ngoài ra còn dùng để bend phong cảnh như mùa thu, nắng vàng nhẹ...... cũng còn tùy vào ảnh mà biến tấu thấy đẹp thì ok cũng được:)

Ủng hộ diễn đàn