Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tư vấn về định giá tiền công thiết kế bảng hiệu quán.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi anhthanh2410, 6/6/13.

Lượt xem: 4,242

1. anhthanh2410 Thành viên cấp 1

Bạn mình có nhờ minh thiết kế giùm bảng hiệu đứng cho quán ăn của bạn đó, trước giờ mình cũng chỉ hay thiết kế dùm bạn bè mấy cái lặt vặt như avatar hay cover trên facebook thôi, chưa bao giờ nhận thiết kế tính giá bao giờ nên mù tịt khoản định giá. Hình mình thiết kế cho họ như thế này:

Kích thước thật là 1600 x 2400, mấy hình món ăn kia khi zoom 100% vẫn nét từng chi tiết. Mình có hỏi chị họ mình làm bên thiết kế, chị nói minh nên lấy 500k cho tấm này, thật sự là thấy shock với cái giá chị gợi ý quá nên mình hỏi 1 chị bạn cũng làm thiết kế và chị này lại nói lấy khoảng 50k-100k thôi. Vậy nên giờ vẫn đang phân vân quá, nhờ mấy bạn tư vấn thêm cho mình nhé! Cám ơn nhiều!

...
    dunghuongvt thích bài viết này
  2. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

free cho bạn bè để người ta còn giới thiệu cho mình làm sau này
    free cho bạn đó có khi khai trương nó còn đãi bạn 1 chầu ra trò
    free xong bạn sẽ rất vui và sảng khoái vì mình vừa làm 1 việc thiện
    free là tinh thần tốt của ae VDS nhà mình với mọi người cần giúp đỡ thật tình
    ....
    vài hàng cho bạn tham khảo! :)
    còn giá thì mềm thôi để còn cạnh tranh trong thời buổi kinh tế khó khăn kéo dài như hiện nay: 150-300k
    anhthanh2410 thích bài viết này
  3. anhthanh2410

anhthanh2410 Thành viên cấp 1

dunghuongvt cám ơn bạn nha, vậy mình làm free cũng được nhưng mà vẫn cần bạn định giá vì còn sau này nữa mà :)
  4. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

THẾ BẠN CÓ LÀM RA SẢN PHẨM HAY KHÔNG, HAY CHỈ DESIGN THẾ THÔI,... VỚI LẠI BẠN THÂN HAY LÀ NGƯỜI QUEN THÔI?
    NẾU CHỈ DESIGN:
    . BẠN THÂN: CHẦU CÀ PHÊ.
    . NGƯỜI QUEN: CHẦU CÀ PHÊ.
    LÀM THÀNH SẢN PHẨM:
    . BẠN THÂN: TIỀN NGUYÊN VẬT LIỆU + CHẦU CÀ PHÊ.
    . NGƯỜI QUEN: TIỀN NGUYÊN VẬT LIỆU + TIỀN CÔNG.
    TẦM 500k ĐỔ LẠI THÔI BẠN ÀH.
  5. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

haizzz định giá hả :| câu này khó à nha. Tốt nhất bạn mang ra hàng đưa ra mẫu và hỏi người ta " tôi muốn làm như này sẽ hết bao nhiu xiền "
  6. anhthanh2410

anhthanh2410 Thành viên cấp 1

luisleo29 chỉ thiết kế thôi bạn, không có đi in và đóng thành bảng
    N.Tiger ngươi ta nhờ mình thiết kế, mình chỉ thiết kế hình ảnh thôi chú không đi in và làm bảng, mình muốn hỏi là mình nên lấy tiền công thiết kế tấm hình bao nhiêu thôi
  7. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

thì đó bạn mang tấm hình ra mang ra cửa hàng và nói tôi muốn làm 1 cái hình như này để in ra kích thước như này như này,tôi chỉ cần file in thôi là biết liền chứ ai bắt bạn phải ra hàng in ra thành biển, thành sản phẩm đâu nào :D
  8. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Gía giao file như mình làm dao động từ 30$ đổ lại cho các thành phần - card visit - bìa CD - envelope - letterhead - presentation folder - brochure - flyer . . . .
    Tiền công in ấn thì bạn cứ cộng thêm tiền xăng kèm theo giá ở chỗ in . . . :">
  9. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Cái này em chỉ lấy chầu cà phê với người quen,... Người lạ thì 150-300K :))
  10. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Nếu mà in bạt hiflex thôi thì 30k 1m2 nhé
    Nếu mà in + thiết kế thì 60k nhé!

Ủng hộ diễn đàn