Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Blend ảnh sinh nhật !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi handsome91, 20/1/13.

Lượt xem: 2,830

1. handsome91 Thành viên cấp 1

Thím có thể làm 1 ngoại lệ PTS hộ em mấy ảnh sinh nhật được không ợ
    Em là thằng mặc áo nike đen ợ :| FA rồi=((
    Thím chỉnh cho thật đẹp ý ợ ( em và em ý đẹp chính để còn kiếm gấu T_T ), nếu rảnh cho vài hiệu ứng thì em đội ơn lắm lắm:x
    Tỉnh hình lập topic này lần thứ 3 rồi mà chưa ai giúp ợ :((

Xin hậu tạ dầu ăn Naptune 1:1:1 hảo hạng =))

...
  2. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Ợ, ợ ợ. Sau đây là một số yếu tố có thể đưa tới ợ chua:

a-Nhiều người bị ợ chua sau khi ăn quá no, sức ép trong bao tử lên cao, đẩy mở van giữa bao tử và thực quản, chất chua dội ngược lên họng.

b-Có người bị ợ chua vì ăn xong là lên giường nằm nghỉ ngay, vị thế bao tử -thực quản nằm ngang, chất chua lan qua cuống thực quản.

c-Ăn uống khi ngồi mà mặc quần quá chật, ép vào bao tử làm áp suất lên cao, có thể đẩy thực phẩm dội ngược lên.

đ-Có ý kiến cho là đời sống nhiều căng thẳng cũng bị ợ chua vì stress làm cho cơ vòng thực quản-bao tử thư giãn không khép kín.

e-Ợ chua cũng thường thấy ở người mập phì, phụ nữ mang thai vì tăng sức ép trong bụng.

g-Một vài thực phẩm như chocolate, tỏi, hành, rượu, cà phê gây ợ chua, bằng cách kích thích cơ thể tiết ra hóa chất khiến cơ vòng thực quản mở rộng.

h-Ợ chua thường xẩy ra ở quý vị cao niên, có lẽ là vì ở tuổi này, các cụ đều tăng kí và cũng hay uống nhiều loại thuốc có thể tăng độ chua trong dạ dày.

i-Hút nhiều thuốc lá cũng là rủi ro đưa tới ợ chua. Hóa chất trong thuốc lá làm yếu cơ vòng, cơ không khép kín và chất chua dội ngược.

k-Thoát vị khe (Hiatal Hernia) trong đó một phần hoặc toàn bộ dạ dày nhô lên xoang ngực qua khe dành cho thực quản ở hoành cách mô (diaphragm) đôi khi cũng gây ra ợ chua.

Thứ 2: Yêu cầu của bạn mình không hiểu rõ lắm. đây là ảnh sinh nhật gấu cũ. Giờ bạn muốn chỉnh cho bạn và em ý đẹp để kiếm gấu ? Bạn đẹp để kiếm gấu là đủ, em ý đẹp nữa cũng để kiếm gấu luôn à ?
    Thế 2 ng quay lại với nhau đi. Đừng để ntn:
    cuibappt, Lỳ...Ku Sang thích bài viết này.
  3. handsome91

handsome91 Thành viên cấp 1

cái thứ 1 đã có đâu mà đã ra cái thứ 2 rồi Mod:-w.
    k quay lại đc, chỉnh mọi người đều đẹp vậy :D, Mod bảo kê thread nhóa :)) mấy topic vẫn chưa xong :((
  4. handsome91

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
  5. HSP

HSP Thành viên cấp 4

thím với iêm ấy cứ quay lại với nhau là hợp lý với câu trên thôi mà :-" còn hình ở trên thì chuyển lên tuyến trên là xong , 1 công đôi việc :3 :3
  6. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

bác này FA ghê quá dẫn tới tự kỉ rồi nè =))
  7. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Nhờ vả cả 1 đống ảnh thế này thì ..... nhờ ng thân làm hộ cho =))
    Mà ảnh sinh nhật , chụp ko có ko gian thế này tốt nhất để nguyên và thêm text là đc r.
    Hiệu ứng vs Blenb j j đó vào càng làm xấu pic đi . Bác ạ
  8. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình có gấu đã được hơn 1 năm rồi nhé bạn.
    nolove2208Lỳ... thích bài viết này.
  9. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Tiếp tục ợ đê :>
  10. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

=(( tưởng *7 vọng*
  11. DevAng

DevAng Thành viên cấp 1

với tình hình này thì ợ tới già, ahahha
  12. handsome91

chán.com
  13. Trinh Cong Duc

Trinh Cong Duc Thành viên cấp 2

hình ảnh này cứ để nguyên thì đẹp sửa chữa làm gì có thêm đc gì đâu bác. :3
  14. Snickers

Snickers Thành viên cấp 2

Cái đống hình này mình thấy hình như gần 1 tháng rồi thì phải, bê qua từ F17 sang đây mà chưa thấy đoạn kết. Thành thật khuyên chủ thớt chọn lấy 1 tấm hình rồi nhờ các cao thủ chọc ngoáy, chứ vứt lên cả đống thế này, mà hình thì chất lượng kém thì chắc sẽ còn phải lập nhiều thớt trên nhiều diễn đàn nữa.

Ủng hộ diễn đàn