Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Các bác giúp em chỉnh sửa logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi gagogacon2, 16/12/14.

Lượt xem: 2,078

1. gagogacon2 Thành viên cấp 1

Em mới tập xài PTS nên chưa biết gì về nó @@, em có làm 1 cái logo nhưng chả giống gì cả, các bác giúp em làm sao cho nó sinh động hơn được không, em cảm ơn các bác trước!

...
  2. Dan Cooper

Dan Cooper Thành viên cấp 2

Bác phải nói ý tưởng ra chứ, ở đây chắc ai cũng giống e... éo biết bác làm logo về cái gì ...
  3. gagogacon2

gagogacon2 Thành viên cấp 1

Dan Cooper xin lỗi bác, em muốn làm cái logo màu đơn giản, nét hơi vuông (như font chữ trên) và tên đó là 1 band nhạc. (Melodies on Cloud 9)
  4. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

Logo về band nhạc đây à :D. Giống logo 1 dịch vụ lưu trữ đám mây hơn. Chả có gì liên quan đến nhạc. Dùng hình nốt nhạc hay nhạc cụ cách điệu đi bạn.
  5. gagogacon2

apachi0205 bác bày cho e bố cục được không, e quá nghèo ý tưởng :((
  6. gagogacon2

em mới làm lại, mấy bác đóng góp ý kiến giúp em với :))
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  7. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

8. gagogacon2

Thái Châu thank bác nhiều lắm! Bác có giữ file PSD của nó không, cho em xin được không ạ !
  9. Thái Châu

Không mình vẽ bắng Vector.
    Mình có đính kèm ảnh PNG không nền, vào không thích phần nào bạn cắt bỏ phần đó.
  10. gagogacon2

11. gagogacon2

Thái Châu Bác ơi cho em hỏi bác làm bằng phần mềm nào thế, em rất thế cái tông màu này nhưng không biết làm sao hết :(( mong bác chỉ giáo
  12. Thái Châu

Thế cái tông màu này là sao đổi màu à? Mình làm bằng Corel.
  13. gagogacon2

Thái Châu ý em là cái tông màu chữ bác làm đó, em làm trên pts mà không biết làm sao ra được màu chữ giống bác >.<
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn