Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[NHỜ VẢ] Cách SET màu trên NIKON D90

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi ansafi385, 5/2/14.

Lượt xem: 14,781

1. ansafi385 Thành viên cấp 2

hiện em đang dùng 1 lens kit 18 105 và một lens fix 50 1.8D
    em muốn cho ảnh ra với màu tươi và trong thì nên set màu như thế nào vậy ạ :D

...
  2. unochan

unochan Thành viên cấp 1

xách máy lên và đi chụp thử, với mỗi điều kiện chụp bạn lại điều chỉnh chút. Tầm 1 năm chăm chỉ là ảnh sẽ ngon ngay ^^
  3. ansafi385

ansafi385 Thành viên cấp 2

ISO 200
    Tốc 1/1000
    Khẩu: 2.8
    EV: -5
    set màu Vivid: saturation +1 Hue +1
    em muốn nó trong hơn và màu tươi hơn thì phải set thế nào ạ :D
  4. Dr. House

Dr. House Banned

Mình khuyên các bạn mới chụp thì đọc nhiều sách, chụp nhiều vào chứ hỏi mấy câu này thì...
    TrungDe thích bài viết này
  5. giangdang09

giangdang09 Thành viên cấp 1

Bình thường để chụp ảnh phong cảnh, vật thể mình hay chuyển sang chế độ Vivid, chụp người thì để neutral.
  6. gimaytaoday

gimaytaoday Mới đăng kí

Mình mua NIKOBN D90 đã 1 năm rồi mà chụp hình chưa đạt được kết quả vì máy khi chụp phải chỉnh nhiều quá do vậy mình muốn được chỉ giáo để chụp được một tấm ảnh đẹp cahcs chỉnh làm sao dễ nhớ nhất nhiều khi chụp thử thấy tạm được khi chụp thật thì ảnh lại xấu tệ

Ủng hộ diễn đàn