Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Nhờ vả ] Chạy Photoshop CC bị lỗi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tepriu99, 18/6/14.

Lượt xem: 7,629

1. tepriu99 Mới đăng kí

Chào cả nhà.

Mình mới cài Photoshop CC . Hiện máy mình khi chạy PTS toàn bị báo lỗi " Display driver igfx stopped responding and has successfully recovered " dẫn đến PTS bị treo, không thể load được ảnh

Link ảnh chụp màn hình báo lỗi: uphinhnhanh.com/images/20706Loi_PTS.jpg

Xin hỏi ai bị như trên rồi nếu có cách khắc phục xin chỉ giúp

Máy mình mới mua. Dùng Win8.1( 64 bite). Card liền ( HD 4400 ) + card rời ( GEFORCE 740M ). Đã update driver đầy đủ + mới nhất

Mình xin cảm ơn nhiều

...
  2. vinhphucit91

vinhphucit91 Mới đăng kí

Máy mình cũng bị tương tự và mình mới tìm ra cách khắc phục:
    Bạn vào Manage chọn Device Manager/Display Adapter/NVIDIA Geforce GT740M/
    Chọn Update Driver Software/Browse my computer.../Let me pick.../Have Disk...
    Browse đến file nv_dispi.inf trong C:\NVIDIA\DisplayDriver\335.23\Win8_WinVista_Win7_64\International\Display.Driver
    chờ cho nó chạy xong restart lại là ok. :)

Bạn có thể xem video hướng dẫn tại đây:
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/7/14
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. nghia6392

nghia6392 Thành viên cấp 1

mình dùng cạc AMD 6470M cũng bị lỗi như này thì vào thư mục nào hả bạn
  4. vinhphucit91

vinhphucit91 Mới đăng kí

Thật ra thì cách mình hướng dẫn ở trên thỉnh thoảng photoshop vẫn bị treo. Sau đó mình tìm ra cách khắc phục triệt để vấn đề này là cài đặt driver đồ họa của Intel & NVIDIA dành riêng cho Windows 8.1(vì mình đang xài Win 8.1), rồi vào NVIDIA Control Panel cài đặt photoshop mặc định là chạy với card NVIDIA.
    Cách này thành công và mình xài cũng lâu rồi không thấy bị treo nữa.
    ----------------------------------------------------
    Bạn thử áp dụng cách tương tự mình làm thử xem có được không.
    Nếu máy bạn là ASUS thì lên trang chủ ASUS chọn hệ điều hành đang xài rồi down driver.
    Cách set chạy photoshop trên card AMD 6470M mình nghĩ chắc cũng không khác gì nhiều so với card NVIDIA.
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/11/14
    nghia6392 thích bài viết này
  5. nghia6392

nghia6392 Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn để mình nghiên cứu xem, chạy AI với Id không sao, mỗi PTS bị, bó tay ^__^
  6. trung08

trung08 Thành viên cấp 1

bạn yên tâm lỗi không do driver bạn nên cài driver cũ một chút dùng win 8.1(64bit) chứ cài mới quá nhiều khi Photoshop CC kén nên sử dụng NVIDIA Geforce thi sẽ tuong thich tốt hơn nên nhớ hãy tắt tính năng 3d trong Photoshop CC và hãy tăng ram 70% nên xài Photoshop CC (64bit) tôi đã bị giống bạn và tôi khắc phục được như trên và không còn lỗi xài vô tư
  7. vinhphucit91

vinhphucit91 Mới đăng kí

trung08 có cần phải để font chữ lớn vậy không bạn?
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/11/14
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn trung08 lưu ý khi bình luận hãy gõ chữ mặc định của diễn đàn, đừng tô đậm hay tăng size khi ko cần thiết :)
  9. vjhchieu94

vjhchieu94 Mới đăng kí

bạn vinhphucit91 ơi cho mình hỏi rõ cái vấn đề này được không. Máy mình cũng bị tình trạng tương tự, đang sài pts tự nhiên bị treo phải restart máy lại mới được.... máy mình cũng xài card NVIDIA. bạn có cách nào khắc phục nó không.... nếu được bạn có thể cung cấp hình ảnh hay video hướng dẫn cách khắc phục dùm mình với ( mình hơi kém tin hoc).... MÌNH CHÂN THÀNH NHỜ BẠN GIÚP.
  10. Hoàng đăng minh trí

Hoàng đăng minh trí Thành viên cấp 1

Em thấy những cách trên xử lý hay, máy mình cũng hay đơ ra, dù xử lý cách trên cũng ko ổn tý nào (Getforce GT740, mình tậu luôn RAM 8G) cơ mà cứ treo, lâu lâu lại bị lần đôi lúc cũng ức chế phết x( @@!
    anh Phạm Hữu Dư như đi fix bug ấy nhỉ :)):))
  11. vinhphucit91

vinhphucit91 Mới đăng kí

vjhchieu94 bạn cài driver Intel & NVIDIA đúng với hệ điều hành đang xài, rồi vào NVIDIA Control Panel sửa lại Photoshop mặc định là luôn chạy với card NVIDIA như hình là được: kN7UzLH.jpg
    bạn trung08 khuyên tắt 3D & tăng RAM lên 70% cho photoshop, mình nghĩ là không cần thiết vì máy mình bật 3D & để RAM mặc định là 60% vẫn chạy bình thường.
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/2/15
    vjhchieu94 thích bài viết này
  12. trongtuan25

trongtuan25 Banned

Cũng hay đấy!làm thử luôn
  13. trongtuan25

trongtuan25 Banned

May quá có bác hướng dẫn
  14. vinhphucit91

vinhphucit91 Mới đăng kí

vjhchieu94 gửi id & pass teamview cho mình qua fb:
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/2/15