Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Chỉnh màu, kích cỡ và chất lượng ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Muraizuna, 16/6/14.

Lượt xem: 2,306

1. Muraizuna Mới đăng kí

Chào mọi người ạ, em là mem mới nên có gì sai sót mong mọi người chỉ giúp em để em biết đường sửa :P Em xin vào vấn đề chính luôn.
    [​IMG]Link hình: http://s105.photobucket.com/user/mu...[user]=140558975&filters[recent]=1&sort=1&o=0
    Em muốn dùng tấm hình trên để in áo nhưng kích cỡ và chất lượng ảnh kém quá, em muốn nhờ mọi người tăng kích cỡ và độ nét của hình lên giúp em càng cao càng tốt ạ. Ngoài ra nếu có thể thì mọi người có thể giúp em đổi màu cho bức hình đc k ạ? cụ thể là những phần màu trắng chuyển thành đen, còn đen thì thành trắng. Mong mọi người giúp đỡ em, em cảm ơn rất nhiều ạ. Chúc mọi người 1 ngày tốt lành.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/6/14
  2. Nõm Levis

Nõm Levis Thành viên cấp 1

ảnh đâu k up
  3. Võ Hoàng Phúc

Võ Hoàng Phúc Mới đăng kí

Bác hatay1712 có thể chỉ em bác làm như nào ko ạ, em newbie :]].
  4. Võ Hoàng Phúc

Em làm được rồi nhé, rất cảm ơn bác.
    hatay1712 thích bài viết này
  5. Muraizuna

Muraizuna Mới đăng kí

nomads Em có dẫn link đó ạ
    Võ Hoàng Phúc Em cảm ơn nhiều ạ :x Nhưng cái chữ D18 anh có làm đc cho nét nó giống hình gốc không ạ :D
  6. Võ Hoàng Phúc

Của bạn đây. Mấy cái mất nét bạn tự tô lại nha (paint chẳng hạn) :]]
    Muraizuna thích bài viết này
  7. Muraizuna

Muraizuna Mới đăng kí

Anh ơi em thử dùng paint tô lại rồi, nét nó không mượt với méo ăn khớp với hình gì cả, em mặt dày nhờ anh giúp em cú chót được không ;____; Xin lỗi vì phiền anh nhiều thế ;'''; À còn nữa anh có tut dạy chỉnh kích cỡ và chất lượng hình không ạ, cho em xin tham khảo. Em cảm ơn
  8. Võ Hoàng Phúc

Nè bạn.
  9. Võ Hoàng Phúc

Đầu tiên bạn Ctrl+Alt+I để resize ảnh to lên > tạo một layer mới > dùng công cụ magic wand tool để chọn màu (trắng hay đen đều đc, vs mình thì mình chọn màu trắng, chú ý chọn layer có hình vừa resize nha) > chọn cái layer mới, shift+f5 fill màu trắng> bỏ vùng chọn > tạo thêm 1 layer mới nữa fill màu đen rồi đặt dưới cái layer màu trắng kia > xong.
    Nói hơi lủng củng, bạn cố hiểu :-j. En ni quầy, mò tải mấy cái ebook photoshop về học đi nhé. \:D/
  10. Muraizuna

Muraizuna Mới đăng kí

Dạ cảm ơn anh :*
  11. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Ủng hộ diễn đàn