Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Chỉnh sửa độ sáng của biển

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi manhtrung12, 6/5/13.

Lượt xem: 2,323

1. manhtrung12 Thành viên cấp 1

Chào anh chị. Đây là 2 bức ảnh em ghép lại thành 1 để làm ảnh bìa nhưng độ sáng 2 cái nó không giống nhau, nhìn kì quá, em cũng thử ctrl L ctrl U nhiều cái rồi nhưng vẫn không giống được thật, anh chị nào giúp em em cảm ơn nhiều. Nếu được cho em xin cách anh chị làm luôn ạ, thanks

...
    nhtra thích bài viết này
  2. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Here you go
    Khoanh vùng bức bên phải, dùng Levels kéo Hightlight lên, sau đó dùng Clone stamp nghịch.
    mut mũm mĩm, Ridofumanhtrung12 thích bài viết này.
  3. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Match Color, Brightness & Contract, Curve, Color balance, Selective color, brush... cái nào cũng làm được quan trong là phải luyện tập cách sử dụng ~~
    manhtrung12 thích bài viết này
  4. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Thử tí
  5. overrage

overrage Thành viên cấp 2

thông thường sau khi hiệu chỉnh xong thì một trong hai là màu nước biển hoặc màu bầu trời ở 2 bên sẽ giống nhau, phần còn lại màu sẽ chênh nhau một tí, lúc này bạn hãy dùng clone stamp tool (S) để làm màu nó chuyển tiếp nhau và phá bỏ sự khác biệt đó
  6. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

uầy, mây đẹp thế!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  7. manhtrung12

manhtrung12 Thành viên cấp 1

Dạ em cám ơn anh chị nhiều lắm :D
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mượn của bác trên làm phát HDR :D thấy màu biển trong quá nên thử phát

Ủng hộ diễn đàn