Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả đánh giá giùm CV

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Mr.Deimos, 25/11/14.

Lượt xem: 6,634

1. Mr.Deimos Thành viên cấp 1

Mình mới làm CV lần đầu nên còn nhiều thiếu sót, mong mọi người chỉ dạy thêm. Thanks all!
    P/s: có nhìu bạn thắc mắc sao làm 1 cái CV như thế này, mình cũng xin thưa là làm 1 cái CV hoàn chỉnh là đúng nghĩa thì mình biết. CV này là 1 phút ngẫu hứng nhìn cái file hồ sơ của người ta chợt nghĩ ra làm cái CV vui vui chứ k phải làm CV thế này để đi ứng tuyển. Nó chỉ thể hiện cái ý tưởng của mình thôi chứ k hề có chăm chút nội dung hình thức này nọ!( làm có tí là xong mà)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/11/14
    pitlamgifavourhn thích bài viết này.
  2. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

cái dấu chứng nhận phải nằm trên text chứ nhỉ! hay là đóng dấu trước rồi mới viết =))=))=))
  3. Phương Ngô

Phương Ngô Thành viên cấp 1

Về cơ bản là chưa ok bạn ạ :)
  4. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

#2 bạn zoom lên sẽ thấy nó nằm trên text. Mình để 2 layer và có opacity khoảng 30% + blend mode nữa
    #3 bạn nói rõ hơn được không. mình gà lắm nên nói thế chẳng biết thế nào mà sửa. Tk nhìu nhìu!
  5. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

bạn đưa CV này gửi xem người ta có phóng lên soi cho bạn không ?
    về cơ bản màu tối chưa thể hiện được tính sáng tạo của dân design.
    căn lề text thì cẩu thả . một số ý kiến của mình vậy
  6. Mr.Deimos

đây chỉ là 1 trong 3 ý tưởng của mình về CV,đây cũng là cái CV đầu tiên mình làm, mình công nhận về cái căn lề thì mình cẩu thả thật nhưng k zoom lên mình vẫn nhìn thấy con dấu nằm trên text mà. Nền hơi đen tí chẳng hiểu tại sao, trên màn hình máy mình nó vẫn sáng rõ
  7. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Cũng có mấy ông boss dễ tính thích đùa, nhưng không nhiều đâu.
    Mr.Deimos thích bài viết này
  8. Mr.Deimos

^^ mình tính làm 3 cái CV, cái này để chơi chơi diễn dàn hay nơi nào đó vui vui. Chủ yếu là lấy kinh nghiệm để làm mấy cái khác. Chứ CV này đem đi xin việc chắc loại sớm quá!
  9. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

Cv nên nghiêm túc lại về ngữ nghĩa. Căn lề cũng để ý lại đôi.chút :)
  10. Mr.Deimos

:D thanks góp ý!
  11. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Bạn phải hiểu là màu bạn làm là hệ 4 màu. Còn màu bạn up lên diễn đàn là 3 màu. Nên màu nó sẽ bị lệch nhiều là chuyện đương nhiên và bình thường.
  12. Mr.Deimos

Thế này tốt hơn chưa vậy mọi người!
  13. minchiixx

minchiixx Mới đăng kí

sáng tạo nhưng cảm giác k chuyên nghiệp bạn ạ :D
  14. Mr.Deimos

^^ vì dân k kinh nghiệm làm mà
    minchiixx thích bài viết này
  15. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

Vẫn quá nghiêm trang :|
  16. vetranhgiare

vetranhgiare Mới đăng kí

Nhìn các bạn thiết kế đẹp thế, mình cũng bắt đầu tập tành tí đây.hi
  17. Mr.Deimos

mình làm kiểu ấy cũng được mà chủ yếu là k biết bỏ nội dung gì vào với lại muốn làm giống như 1 secret file của interpol để góp vui với ae thôi chứ CV mà làm kiểu này đố ai nhận làm việc
  18. Mr.Deimos

vả lại chỗ mình học giống như cho cái bằng thôi chứ dạy thực tế k nhìu, học viên tự học là chính nên mấy cái mỹ thuật cơ bản mình cũng chẳng biết lun!
  19. lucyenhd

lucyenhd Thành viên cấp 2

action, nhìn sợ qua thớt
  20. anicau

anicau Thành viên cấp 1

Ý tưởng CV của bạn đưa ra khá thú vị nếu đến tay trực tiếp các Art hay Creative director có lẽ bạn sẽ được tuyển dụng... Nhưng trên thực tế khi bạn nộp hồ sơ này vô 1 Cty nào đó thì trước tiên bạn sẽ qua 1 người quản lí nhân sự( người này thì chuyên môn Mỹ thuật không cao, họ chỉ thích cái nào khuôn khổ )... Nên CV càng đơn giản rõ ràng thì càng tốt cho bạn... Chủ yếu là Portfolio của bạn<<<Cái này mới là chính ... thân
    Chì ThanMr.Deimos thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn