Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ Vả dạy Blend theo các màu cơ bản]

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Iris Dang, 21/7/12.

Lượt xem: 3,540

1. Iris Dang Thành viên cấp 1

Số là mình tham gia diễn đàn từ hồi trên facebook. Làm tut nhiều, nhưng nhận thấy ngoài cái trò giỏi tìm action và effect thì mình chả làm ăn đc gì ra hồn cả. Trong khi mình thì đi chụp rất nhiều ảnh. Nên muốn tìm một sư phụ có thể giúp mình tự tin blend một vài màu cơ bản, stock thì mình có nhiều và rất đẹp. Đây là facebook của mình.
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100000096736028&ref=tn_tnmn
    Còn đây là facebook mà những kiểu mình muốn học blend.
    http://www.facebook.com/pages/Truất-Studio/214404865298201?sk=photos
    http://www.facebook.com/hanceo/photos
    Mình nhờ vả cũng đc. mà trả công đoàng hoàng cũng ok. Hi vọng mấy tiền bối thương tình, chỉ giáo tý ti mình cảm ơn lắm lắm.

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Blend ảnh thì bạn có thể tham khảo các bài tut để nắm bắt được các công cụ lên màu cho ảnh thôi! Còn lại là thói quen lên màu và óc thẩm mỹ của bạn mà ra! Ko có ai gia sư và dạy cho bạn được đâu! Nói chân thành đấy, nếu bạn có chụp nhiều ảnh thì hãy cố gắng tập vọc màu với nó thật nhiều là ổn :)
    Quyet, ДrchitecT92, Tuân Sắc Tuấn1 người khác thích bài viết này.
  3. Iris Dang

Iris Dang Thành viên cấp 1

Cảm ơn ad, cơ mà ngoài mấy trò chỉnh grandiant map, sensitive color, với dùng action, thì mình ko có một khái niệm nào về việc pha trộn giữa các màu. Bí quá mới phải nhờ vả thế này. Tại mình đi chụp nhiều mà lúc sửa ảnh cứ loanh quanh một vài style đơn giản thì ko ăn thua :(
  4. vuhamy

vuhamy Thành viên cấp 1

mình cũng mới biết shop nhưng chỉ có mấy cái đơn giản vậy thôi nhưng nó có thể hiển thị đc hơn 16tr màu đấy quan trọng là do mắt và tay mình thôi...(gà chém tí cho đỡ buồn ngủ :P )
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thực ra là yếu tố chụp ảnh sẽ quyết định nhiều đến màu ảnh, cho nên bạn cứ cố gắng chụp cho thật đẹp thì khi lên màu, chỉ cần dùng các công cụ trộn màu cơ bản trong Photoshop, đẩy lên 1 tí thông số là bức ảnh sẽ đẹp thôi. Nếu bạn là 1 photographer nghiệp dư thì có thể tham khảo thêm phần mềm Lightroom nhé, đây là 1 phần mềm lên màu khá hay được giới nhiếp ảnh lựa chọn nhiều.

Bạn tham khảo tại bài viết này: http://forum.vietdesigner.net/threads/gioi-thieu-khai-quat-ve-phan-mem-lightroom.371/
    ДrchitecT92 thích bài viết này
  6. Tuân Sắc Tuấn

Tuân Sắc Tuấn Thành viên cấp 3

Tùy chỉnh nhiệt độ K khi chụp thì sẽ được màu như ý mình muốn :) về pts chỉ cần chỉnh 1 chút là sẽ có 1 bức ảnh như ý rồi :D
  7. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Về cơ bản thì bạn vẫn bắt đầu từ những cái cơ bản thôi :) đọc nhiều tut vào và làm theo, làm chậm từng bước và tự ngẫm xem mỗi 1 bước nó có tác dùng gì , tinh chỉnh các thông số để thấy sự thay đổi chứ ko nên bắt chước 100% các tút.
    Vẫn 1 câu cổ điển là : Chăm chỉ quay tay, vận may sẽ đến
  8. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

bạn có thể tham khảo bộ Color Blending Collection của Tyler mà có post trên 4rum rồi đấy
    em thích SM rồi đấy =))
  9. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Mình thấy tút bằng Lr là đẹp, và ở đây bạn học cách phối màu tốt nhất.
    Cho bạn thêm địa chỉ màu đẹp.
    Bạn này hình như cùng tên cùng họ với mình :D
    PhiêuMedia
  10. th4nhco0l

th4nhco0l Thành viên cấp 2

t thấy ảnh fb bạn chỉnh cũng khá đẹp mà:-??
  11. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

Bạn chụp thật đẹp thì chỉ cần sửa sơ thôi cũng đẹp. Còn chụp hình xấu mà sửa ra thành đẹp thì đúng là nên học hỏi thiệt :-B

Ủng hộ diễn đàn