Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Giúp em làm ảnh thờ bà nội hoặc cho em gợi ý!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Đại Trần, 18/3/14.

Lượt xem: 6,304

1. Đại Trần Thành viên cấp 2

Đầu tiên xin cám ơn ACE trong Việt designer đã ghé topic. Kế tiếp là em xin lỗi BQT vì lý do vi phạm điều 4 của việc post nhờ vả làm ảnh. Vì lý do scan ảnh chất lượng kém. Nhưng nó là tấm hình duy nhất của Bà nội em. Hãy để mọi người giúp em.
    Em muốn tách ảnh bà nội (ngồi ở giữa) và để rửa thành 1 tấm ảnh thờ kt 20x30 cm. Nó sẽ bị vỡ và mờ, lấy làm ảnh thờ nên em xin cao kiến của các ACE Việt designer để tiếp tục. Đã giúp đỡ một số thành viên nhưng ca này thật sự rất khó với em vì làm ảnh của người thân...chắc các ACE hiểu vì sao em lại nhờ mọi người tư vấn và giúp đỡ. Em xin cám ơn mọi người.

Code:
    Update:
    Sau rất nhiều sự giúp đỡ của các mem VDS, mình đã hoàn thiện hình ảnh thờ của bà nội. Mình xin chân thành cảm ơn mọi người đã giúp đỡ mình nhiệt tình.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/3/14
    G Dinny thích bài viết này
  2. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Sao firefox của mình nó không hiện được hình đăng trên kia mà Cờ Rôm lại load được nhỉ? thật sự khó hiểu. Mọi người giúp mình với nhé.
  3. sinchelove

sinchelove Banned

GIÁ BAO NHIÊU ĐỂ TÁCH HÌNH RA ĐÂY BÁC :3
  4. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

Cho mình 15' mình giúp bạn
    Đại Trần thích bài viết này
  5. sinchelove

sinchelove Banned

ai dỗi hơi chứ =))
  6. Laad Design

Đem ảnh này ra bảo tiệm rửa ảnh người ta in ra nhé. Hình mờ phải chấp nhận thôi, tuy nhiên mình đã làm net hết cỡ cho bạn

dorie.leiĐại Trần thích bài viết này.
  7. sinchelove

sinchelove Banned

công nhận bác rỗi hơi [-(
  8. Laad Design

@sinchelove . giúp 1 người như xây 7 tòa tháp, cái gì đáng giúp thì mình giúp. :D
    Hoàng PRD, lovthegreat, dorie.lei1 người khác thích bài viết này.
  9. sinchelove

sinchelove Banned

10. kumito

kumito Thành viên cấp 2

Bạn chủ thớt đã nói rất rõ lỹ do nhờ vả ,mọi người nếu ko giúp thì cũng nên có thái độ tôn trọng
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/3/14
    quangkudo, dorie.lei, Lâm Bùi1 người khác thích bài viết này.
  11. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Định nghĩa rỗi hơi là ntn hả bác sinchelove bác chủ topic đã nói về mục đích nhờ vả như thế mà bạn còn nói thế ko giúp thì thôi. Nói vậy nghe mất lòng quá. Nếu bạn chưa ưng pic trên sáng mai có time rỗi mình sẽ giúp
    Đại Trầndorie.lei thích bài viết này.
  12. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Mình chỉ làm tạm như thế này chưa có time để phục hồi kỹ. Với lại cũng không có tư liệu gì + không chuyên. có thể có time tìm và thay cái áo nữa là cũng oke rồi.
    dorie.lei, dangthutrangĐại Trần thích bài viết này.
  13. Lâm Bùi

Lâm Bùi Thành viên cấp 2

Ông sinchelove kia chỉ đang muốn làm tiền người ta thôi.
  14. Đại Trần

Thật sự mình không biết sự nhờ vả lại khiến mọi người phật lòng nhau như thế. Mình chân thành xin lỗi mọi người.
    Thật sự mọi cố gắng của mọi người mình rất biết ơn. Mình cũng từng giúp vài thành viên chỉnh sửa lại hình ảnh. Nhưng ảnh thờ nên không thể có nhiều ý tưởng như những pic kia. Cám ơn mọi người rất nhiều.
    dorie.lei thích bài viết này
  15. Đại Trần

Thật sự rất cám ơn các bức hình từ Laad Design , kumito , minhducdesigner . Mọi người làm mình thấy rất vui và xúc động vì sự nhiệt tình của mọi người. Mình nghĩ đã quá tốt rồi, mình sẽ tiếp tục dựa trên các bức ảnh của mọi người để làm hình tốt hơn (mình nghĩ nó đã quá tốt rồi). Rất xúc động chân thành cám ơn các bạn.
    Lâm Bùi : Mọi người cũng có cuộc sống mà bạn, họ cần tiền đó là điều đúng đắn mà, cám ơn bạn nhé.
    sinchelove: Cám ơn bạn đã ghé thăm giúp mình UP topic lên để mọi người giúp đỡ nhé.
    dorie.lei thích bài viết này
  16. Sun

Sun Mới đăng kí

Đã ban thành viên @inchelove nhé!
    Còn ai có không tôn trọng chủ thớt và có từ khiếm nhã mình hứa cho ra đảo tiếp!
    thay mặt bqt diễn đàn, mình sẽ share dùm chủ thớt lên fanpage để mọi người vào giúp đỡ :D
    tatanphat1994, dangthutrang, dorie.lei1 người khác thích bài viết này.
  17. MinhTâmVn

MinhTâmVn Banned

em nghĩ bác nào có khả năng vẽ lại cho nét dk 1 tý thì giúp bác ý. hi hi em thấy nhiều bác vẽ pts như thật luôn ý. em thì ko có khả ăng ý rồi hihi
  18. Đại Trần

Sun : Cám ơn bác sun đã share topic này, minh nghĩ như thế là quá đủ rồi, mình cần mọi người cho thêm ý tưởng để học hỏi và làm một tấm cho bà nội đã mất. Thiết nghĩ bạn sinchelove không giúp cũng là quyền của bạn ấy thôi mà. hì. Mình đang cố gắng đi nết lại đôi mắt :D Cố gắng của mọi người rất tuyệt.
  19. kumito

kumito Thành viên cấp 2

mình nghĩ có thể làm ảnh đen trắng
    trucictĐại Trần thích bài viết này.
  20. Đại Trần

Mình cũng tính vậy và bỏ một cái vòng tròn bên ngoài nữa. Nên vẫn còn phân vân không biết làm màu cổ xưa 1 chút hay là đen trắng. cám ơn bạn kumito

Ủng hộ diễn đàn