Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Nhờ vả ] Giúp mình xóa phông nền dùm với, muốn dùng hình này làm ảnh thờ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi VuNguyen321, 29/3/14.

Lượt xem: 9,517

1. VuNguyen321 Mới đăng kí

Xin chào tất cả các anh em vietdesigner, chuyện là nội nhà minh nay tuổi cũng đã cao sức khỏe lại yếu, không biết có sống cùng với con cháu được bao lâu nữa. Nay mình lục lại những bức ảnh của nội thì thấy có được tấm này là được nhất, nên mạn phép đăng lên đây nhở vả tất cả anh em, ai có lòng thành thì xin giúp mình chỉnh sửa cái hình này để sau này mình có thể dùng làm ảnh thờ cho nội. Ảnh thực tế thì hơi tối, các anh em có thể edit cho sáng lên chút xíu và xóa phông nền gốc, sau đó thêm vào phông nền cho hợp lý tý cũng được. Xin gửi lời cám ơn chân thành đến tất cả anh em.

...
  2. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

màu tóc cụ với màu tường khá đồng nhau nên khó đấy.ca này nhờ pro thui
    VuNguyen321 thích bài viết này
  3. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Rất đơn giản, bạn chụp lại cho bà một tấm khác chỗ nào sáng sủa, canh chụp trên nền trơn/ trắng để dễ xử lý... Anh em làm cho bà của bạn đảm bảo đẹp luôn.
    Chứ ảnh vừa chất lượng thấp, vừa ánh sáng tù mù thế này thì hơi bị đuối.
  4. vinhpholu

vinhpholu Mới đăng kí

Konoko, VuNguyen321Cris89 thích bài viết này.
  5. mr.Tai

mr.Tai Thành viên cấp 1

Nếu thấy hài lòng cmt mình gửi file gốc cho :D
    Cris89 thích bài viết này
  6. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

TRên thì ăn với tường dưới thì ăn vs ghế, chụp nghệ thuật là đây có 2 cao nhân trên làm rùi nhé
  7. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

nice :))
  8. karthus

karthus Thành viên cấp 2

mình nghi ngờ spam lắm, bà của bạn chưa mất thì sao không chụp lấy một cái, mà tự dưng lại đi làm ảnh thờ cho bà làm gì?
  9. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

chậc. ảnh quá tối chả nhìn thấy đâu là áo, đâu là ghế. tóc cũng không phân biệt được rõ ràng. chịu thôi. có làm ra cũng không được đẹp.
  10. conmeohen

có 1 số stock sẵn tư thế các cụ ngồi chỉ việc ghép phần trên vào thôi,nhưng chủ yếu là chất lượng hơi thấp và màu tóc khó tách quá,ko dám làm ^^
  11. ca này khó đấy, chỉ có ghép tóc thôi
  12. conmeohen

karthus có thể bà bạn ấy yếu rồi ko đi lại được ấy chứ mình ko nghĩ spam 1 bài thế này làm gì cả
    KonokoVuNguyen321 thích bài viết này.
  13. nhưng sao dạo này lắm nick mới đăng ký vào nhờ vả với xin stock share thế nhỉ
  14. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Dân Tộc Mường thích bài viết này
  15. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Toàn các cao nhân mới đăng ký thể hiện...:))
    Với mái tóc và bức tường ntn thì thằng Neat Image nó bảo mình là nó cmnr :-H
  16. VuNguyen321

VuNguyen321 Mới đăng kí

bà mình sức khỏe yếu lắm rồi, giờ chỉ có nằm, chứ nếu chụp lại được thì mình cũng chụp rồi, vả lại trước giờ mình ko tham gia diễn đàn này, có người bạn mách nước là vào đây nhờ mọi người nên mình mới vào nhờ thôi, chứ ko phải là phải mình vào đây nhờ vả rồi bán lại ý tưởng như có người nói, thật sự là mình cần giúp đỡ nên mình mới mạo muội lập topic này thôi. 1 số bạn có ý nghĩ tiêu cực thì coi như cứ nghĩ trong đầu là được rồi, đừng nói ra như vậy. Mình ko dựng chuyện đâu các bạn ạ. Cũng xin gửi lời cám ơn chân thành đến các bạn đã góp ý và giúp đỡ.

bạn @Mr Tài cho mình xin file gốc với, cám ơn bạn nhiều (trandat.hcm@gmail.com)
    ILovePhotoshop, Konoko, vinhpholu2 người khác thích bài viết này.
  17. karthus

karthus Thành viên cấp 2

xin lỗi chủ top, tại mình cứ nghĩ là bà bạn còn sống thì vẫn chụp được.
    phanhangVuNguyen321 thích bài viết này.
  18. skyblue-picture

Có ai dùng Wacom không vẽ lại mái tóc cho bà bác thớt.... >"<.
    Ca này không dễ đâu. hức hức
  19. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

thế ah. Thôi thì hôm nay t7 sẵn tiện đang FA sẽ cố giúp bạn 1 tay. nhưng ko đảm bảo đc gì cả
  20. skyblue-picture

Cho mình hỏi chút.... Ảnh trắng đen có được không bạn????

Ủng hộ diễn đàn