Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Kinh nghiệm nhận xét về 1 số banner

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi vulxt, 30/5/15.

Lượt xem: 1,860

1. vulxt Mới đăng kí

Xin chào các bác

Chả là em rất thích design và cũng tự mày mò nghịch ngợm chút xíu.

Vì ko qua trường lớp đào tạo nào cả nên nhờ các bạn khai sáng / chỉ dẫn giúp em cách đánh giá 1 bố cục, màu sắc, background, text sao cho hợp lý nhất.

Ở đây em có demo 1 số banner trên mạng. Các bác thử đánh giá và nhận xét giúp em nhé.

Em cảm ơn các bác

1. Thông điệp chính: Mua trả góp không cần đến Shop

2. Mua máy tặng xăng

3. Mua máy tặng xăng

4. Thông điệp chính Cấu hình cao - đồ họa khủng

Tạm thế đã. em sẽ kiếm rồi update thêm ạ :D

Em cám ơn các bác

...
    manhtrung12 thích bài viết này
  2. vulxt

vulxt Mới đăng kí

Up nào. Các bác giúp em .
  3. cuongpb139

cuongpb139 Thành viên cấp 2

đã k qua trường lớp thì chỉ cần mình cảm thấy đẹp là được. đó là phong cách của mình.:))
  4. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Cái #5 nhìn bố cục chặt mà vừa mắt nhất.
    Mấy cái banner còn lại để khoảng cách text hơi xa , ko có mảng chính - phụ.
    #1 : Cái badge ko ăn nhập, màu xấu, quê. Font ko đẹp, bố cục lệch... Đc cái màu nền và chủ thể. :D
    #2: Bố cục tạm đc. Font chữ "Mua máy tặng xăng" xấu.
    #3: Chữ hơi xa, mình thấy nên có đường line mảnh chia mảng cho đẹp, còn lại ổn. Nên dùng style này áp lên #2
    #4 : Cái lap nhìn ko thuận mắt, cứ nghiêng nghiêng rất khó chịu. Bố cục chính phụ rối rắm, font to font nhỏ loạn lên nhìn lộn xộn quá. :(
    #5 : Nên dùng style này cho mấy cái trên, nhìn ổn.
    #6 : Rời rạc, ko chuyên nghiệp.
    Mặc dù mấy banner này sử dụng màu sắc trông hiện đại đó nhưng sắp xếp bố cục chưa đc cho lém. ^^
  5. vulxt

vulxt Mới đăng kí

#6 : Rời rạc, ko chuyên nghiệp.

Bác có thể phân tích giúp em về cái số 6 được không ạ ? :( E nhìn khá thuận mắt. :D
  6. giahudecor

giahudecor Thành viên cấp 1

Bố cục OK. Các mẫu thiết kế của bác đều đóng khung vuông, gu thiết kế của bác chắc là theo đường thẳng. Mẫu cuối bác thử thay đổi phong cách một chút xem. Chữ "Tặng 50% bảo hành vàng" Bác gắn vào cái ngôi sao nhiều cánh ngay góc trên cái DT. Chỗ tặng 50% bảo hành vàng" bác thay cái logo somsung vào thử xem.
    Mình thích cái mẫu trên cùng của bạn
  7. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Mình chỉ thấy bạn giỏi trong việc pr trá hình ;;)

Ủng hộ diễn đàn