Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Quảng Nguyên GD, 11/1/16.

Lượt xem: 4,502

1. Quảng Nguyên GD Thành viên cấp 1

Có bác nào rảnh rổi không giúp em với...
    Chuyện là em em cũng biết sơ sơ về máy tính nên ông bác trong xóm nhờ em làm cái logo của CLB Từ Thiện em cũng làm thử nhưng càng ngày càng gặp biến em vẽ tay ra rồi chuyển thành vector bằng illustrator nhưng càng ngày càng k đổ màu được. như ý muốn.
    Cụ thể là

em muốn cho các nét đen của hình thành màu ở trong luôn nhưng nhấp vào vector thì nó cứ dính chùm lại.
    vì muốn tách vector nên em chuyển qua pts và dùng công cụ eraser để tẩy rồi về lại Ai để tách lấy vector nhưng mà k hiểu sao k tách vector được nữa @@ vừa làm vừa mò đau đầu quá nên mạo muội đăng lên đây nhờ các bác pro giúp e với.

...
  2. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

3. goodhealthvn

goodhealthvn Banned

Bạn mất 100k là quá hạt rẻ :)

Hai là kì công tìm và download về vector từng chi tiết rồi lắp ghép lại, sẽ tô mầu được cho từng phần.
    Quảng Nguyên GD thích bài viết này
  4. Quảng Nguyên GD

Quảng Nguyên GD Thành viên cấp 1

Em đang ở nước ngoài. làm sao mua card cho bác đc @@
  5. Quảng Nguyên GD

goodhealthvn ca này khó đẻ quá =)) em k ở vn. thôi các bác bầy em cứu nó đi. còn nguyên file ai nè
  6. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

cái gì chứ từ thiện là free cho bác
  7. huannguyen95

huannguyen95 Thành viên cấp 2

ai có lòng tốt bơi vô giúp kìa. ^^
  8. Quảng Nguyên GD

meo6b bây giờ phải làm sao hả bác...
  9. Thành Designer

Thành Designer Thành viên cấp 1

20 phút sau, có fiel oke cho bác, free luôn
  10. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Tôi thấy bác nên học thêm Corel nữa đi !
  11. Quảng Nguyên GD

BíĐỏ em đã học đâu mà học thêm hả bác
    em mê đồ họa lâu lắm rồi sang nhật được 2 năm học tiếng. tháng 4 năm nay mới chính thức lên học chuyên ngành thiết kế =(( tưởng tự mò trên internet coi mấy cái clip hướng dẫn là có thể tự làm được ai ngờ vượt xa khả năm
  12. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Quảng Nguyên GD, ở nước ngoài thì mua thẻ Điện thoại qua trang bán thẻ điện thoại được mà bạn, mà bác hàng xóm cũng người komtum và đi nhật luôn hay sao, hay đang ở nhật muốn về kontum làm từ thiện, mình thấy logo nó vẽ theo kiểu phong tục tây nguyên. chắc cậu ở bên đó phải có dùng thẻ master hay visa để thanh toán chứ.kakaka. sẽ có người giúp bạn thôi, sắp xong rồi
  13. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Quảng Nguyên GD Theo như mình thấy , học thiết kế nên làm quên với Corel trước . Tự học thì phải nổ lực hơn những người đi học. Thân !
  14. Quảng Nguyên GD

cơ bản cũng muốn trả công nếu trả được nhưng làm phiền nhiều người nên thôi... thà trực tiếp thì đơn giản... bên này chỉ có thẻ google play và app store thôi nhưng k có cái nào mệnh giá 100k cả nên đành chịu bác bachpro89
  15. Quảng Nguyên GD

@Bíđỏ thanks bác nói thật chứ hồi nãy nghe bác nói mới biết lên google để tra xem corel là cái j ấy @@@
  16. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

17. Quảng Nguyên GD

bachpro89 mình nghĩ là không có lần sau đâu bạn ơi. tại mình đang gấp chứ muốn thành designer mà cứ nhờ ngta mãi đâu có được
  18. Kings

Kings Thành viên cấp 2

gio bac muốn vẽ y chang cái hình trên đúng ko thớt
  19. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

thôi fb/taifree
    add rồi cần gì cứ gửi. từ thiện tích đức mà tiền nong gì
    Nguyễn Tất ThắngQuảng Nguyên GD thích bài viết này.
  20. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Thiết kế thì nên tiếp cận AI trước nhỉ :D. Theo xu hướng hơn. kaka.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn