Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Mọi người dạy em cách làm ảnh thành ntnay` với :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi evex9, 29/4/14.

Lượt xem: 2,067

1. evex9 Mới đăng kí

em vào đề luôn :( e rất thích kiểu hình sắc nét nhưng ko biết làm tnao cả, cũng ko biết key word để hỏi bác google như nào nên liều post nhờ mọi người :(
    Ảnh ntnay` ạ

Kiểu nét từng chi tiết nthe, khó giải thích quá T^T mong mọi người giúp đỡ :(

...
  2. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

trời đây là ảnh vẽ mà :(.
  3. evex9

evex9 Mới đăng kí

đây là ảnh chụp ở game, rồi chỉnh sửa thành viền nét thế kia í :( e muốn dùng để chỉnh mấy ảnh này thôi chứ k chỉnh ảnh thật mà :(
  4. viet1410

thế bạn có ảnh gốc ko up lên để so sánh. xem thế nào
  5. evex9

evex9 Mới đăng kí

6. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

cái này mình nghĩ chắc team làm game render ra hình ảnh để quảng cáo cho game nó mới sắc nét thế này thôi chứ chụp hình từ trong game ra ko đc như thế này đâu.
  7. evex9

evex9 Mới đăng kí

ko phải đâu b, hình đấy là b í bảo có dùng pts để chỉnh, ảnh thành viên post thôi mà
  8. viet1410

cái này dùng brush vẽ được nhưng chắc phải bạn nào biết chút về digital art mới vẽ được :v
  9. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Cái này ko chỉnh được đâu, 1 là người ta vẽ 3d, áp chất liệu tùm lum trong đó rồi render ra, 2 là các họa sĩ digital art vẽ ra thôi.
    Còn bạn nói hình í có dùng PS để chỉnh, tức là sau khi render ra, người ta lại bỏ vô PS để nhấn nhá, hoàn thiện hơn thôi.
  10. GMD photo

GMD photo Thành viên cấp 2

Hình này đã dc render ra từ 3D rồi bạn ơi
  11. evex9

evex9 Mới đăng kí

cảm ơn mọi ng :(

Ủng hộ diễn đàn