Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả mọi người về facebook fanpage

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi ► HN3T.Love, 6/6/15.

Lượt xem: 2,321

1. ► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Hi all!

Mình có lập 1 cái fanpage và gặp sự cố sau:

Trước đây các stt của mình lên khoảng 500-100 like thì vẫn rất ổn, nhưng dạo gần đây cứ đăng 1 stt, lên like khoảng >=200 là y như rằng stt đó bị mất. Mình không thể hiểu nổi vì page chỉ có mình làm quản trị viên và mình không xóa.

Tình trạng này diễn ra quá lâu rồi, và mình không hiểu vì sao ? có ai từng bị rồi giúp mình với. Cảm ơn mọi người

...
  2. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Mạn phép cho topic lên, ai có kinh nghiệm hay biết chỉ cho mình với :(
  3. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Chào bạn, mình xin phép giải đáp thắc mắc của bạn;

Bên cạnh động thái bắt người dùng cung cấp thông tin thật để chuẩn bị mở Facebook Store bán hàng trực tuyến thì Facebook cũng đang giết dần toàn bộ các page. Cụ thể là đưa ra 1 đại lượng rating mới (rating update thời gian thực), ngăn không cho các bài viết được đăng lên page đến với toàn bộ người follow ngay tức thì như trước. Điểm rating này càng thấp thì update thời gian thực cho các bài viết của page cũng giảm theo và lượng folower nhận được bài viết cũng giảm theo.
    Ví dụ: ngày trước 1 status page khi up lên sẽ được NOR đến toàn bộ follower ngay lập tức. Thì nay nó chỉ đến với 1 số ít người mà thôi, và nó đến rất chậm (khoản sau 20 -30 min sau follower mới có Nor)

Và hiển nhiên rồi, mục đích họ làm vậy chỉ có một: Nếu bạn muốn điểm rating của bạn được nâng lên cao (để toàn bộ các chức năng trở lại như thường hoặc xuất hiện cường độ cao hơn trên timeline người khác) bạn phải bỏ tiền ra mua điểm. Bỏ nhiều mua nhiều, bỏ ít mua ít. Và điểm rating này có giới hạn thời gian sử dụng, hết thời gian bạn phải mua tiếp.

Chức năng auto xóa bài của các page không chịu trả tiền cũng từ đó mà ra!

Thân chào bạn!
    ► HN3T.Lovevuphankts thích bài viết này.
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bị mất là sao nhỉ? Nhấp vào liên kết post đó có tồn tại ko?
    ► HN3T.Love thích bài viết này
  5. ► HN3T.Love

SwingsOnlyone Đầu tiên em cảm ơn anh đã vào hỗ trợ cho em, nhưng em ko hiểu là ở chỗ chức năng auto xóa bài là sao ạ :-/ , và cái điểm anh nói là điểm gì vậy anh ? có thể mua ở đâu ạ ?

Phạm Hữu Dư Mất hoàn toàn luôn anh ạ, giống như là bị xóa đi một cách bí ẩn vậy :-s em cảm thấy lo lắng lắm anh ạ :(
  6. Loong

Loong Thành viên cấp 1

có thể bài đăng bị ẩn , bạn có thể vào nhật kí hoạt động của page để xem , hoặc có ai đó biết tài khoản của bạn.
  7. toilatoi123

toilatoi123 Thành viên cấp 1

Có thể là bị ai đó report. Hoặc cũng có thể giống bác SwingsOnlyone nói trên vậy
  8. ► HN3T.Love

Loong Dạ, em vào nhật ký thì không thấy status đó hiển thị ở trong nhật ký :(
    toilatoi123 Chỗ đó em vẫn chưa hiểu :( anh giải thích cho em với được không ạ ?
  9. SwingsOnlyone

Chào bạn,

Đại lượng đó có tên gọi đàng hoàng chứ mà bất giác mình không thể nhớ nổi facebook gọi nó là gì, 1 cái tên khá là khó nhớ. Để mua điểm bạn vui lòng vào Setting, add thẻ Master hoặc Visa (lưu ý bạn phải có Paypal nhé, nó liên kết với Paypal) của bạn vào tài khoản sau đó vào page của bạn tìm chỗ "Payment for..."

Nếu bạn tìm không thấy thì có thể email trực tiếp cho nó theo email
    Code:
    gnqxifr.aeaqxnp7lewqg@support.facebook.com
    và xin link direct payment nó sẽ gửi cho bạn nhé :)

Thân!
  10. SwingsOnlyone

Về việc auto xóa bài thì nó sẽ random bất cứ bài nào để xóa nhé. Thuật toán của nó không có kẻ hở nên điểm page (điểm phải mua ấy) càng thấp thì thời gian nó random 1 bài để xóa sẽ thấp lại, thường là các bài cũ và bạn không hề để ý. Điểm này sẽ giảm từ từ về 0 và page sẽ chết (toàn bộ status vẽ không đến với ai nữa) hoặc đến khi bạn nạp tiền nhé :)

Hum trước mình có hỏi nó về giá và đối với các page lớn như VDS thì chắc chịu được, còn khoảng 1000 follow trở lại thì đợt này drop chắc rồi :D
  11. ► HN3T.Love

à dạ dạ, em cảm ơn anh nhiều, em sẽ thử. Cảm ơn anh một lần nữa :D

Cảm ơn tất cả mọi người :-)/\:-)

Ủng hộ diễn đàn