Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Nhờ giúp tách nền vật thể có bóng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi trietdaigia, 9/6/14.

Lượt xem: 3,972

1. trietdaigia Mới đăng kí

Mình có chụp 1 cặp thú nhồi bông Evil Minion, mình muốn tách vật thể ra nền trong suốt nhưng do vật thể lúc chụp có bóng đổ và tóc khá nhiều (tóc đè vào phần bóng luôn), mình dùng refine edge nhưng vẫn còn thấy phần mờ mờ ở chỗ cái bóng. Có bác nào biết cách giúp mình với, nếu có thể thì cho mình xin cái TUT nha :D
    Đây là link để down và xem hình :D Cám ơn mọi người trước :D
    docs.google.com/file/d/0B__P4-u15nM7bTl4bVVFNDc4M0U/edit

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/6/14
  2. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Đổ lại bóng là dc, muốn giữ bóng thì hơi khó, mà đổ lại bóng đâu khó đâu mà giữ lại làm j?
    trietdaigia thích bài viết này
  3. trietdaigia

trietdaigia Mới đăng kí

hungdv1991 ý mình là tách ra khỏi bóng luôn mà vẫn giữ đuoc tóc của vật thể đó bạn :( tại có vài khúc tóc của con đó dính trên cái bóng, nên khi mình refine edge thì vẫn còn bị kẹt lại ở khúc tóc đó 1 phần mờ mờ của background phía sau :(
  4. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

5. trietdaigia

trietdaigia Mới đăng kí

buonvimua Mình muốn lấy luôn phần tóc chỉa chỉa phía bên trái của con minion luôn đó bạn :( cái phần tóc mà bị vướng phần bóng đen phía sau á. Không biết có khả thi không :(
  6. buonvimua

thực ra cái hình này tách được ra hết cũng k đẹp b ah, bị ám xám, hinh này nó như kiểu nhiều chấm màu gần như tương đồng nên khó tách đc triệt để, kiểu gì cũng ám màu, như phần đỉnh đầu đấy b
  7. trietdaigia

trietdaigia Mới đăng kí

đúng rồi, ý mình là bị ám xám xám đó đó, bị có mỗi hình này gây khó :(( Cám ơn bạn đã bỏ chút thời gian ra giúp mình nha :3
  8. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

9. Lep

Lep Mới đăng kí

Xin lỗi chủ thớt, nick em mới lập không lập topic được nên mượn cái topic của thớt tí ạ. Mấy bạn bạn nào rảnh làm ơn xóa dùm mình cái logo tàu trong pic được không vậy, cảm ơn nhiều
    tranvan.muontrietdaigia thích bài viết này.
  10. trietdaigia

trietdaigia Mới đăng kí

thanhiep01 bác có thể cho phép mình xin file psd được không ạ :P mình thấy cách này có vẻ ổn nhất. Việc tách cái bóng ra luôn có vẻ bất khả thi :( mail mình là minhtriet1234@gmail.com :D
  11. thanhiep01

tach bong ra dc ma, minh co tinh de lai :v
  12. trietdaigia

trietdaigia Mới đăng kí

úi, vậy tách giúp mình với :v tại mình tách nó bị dính mấy cái xám xám ở chỗ tóc :'(
  13. thanhiep01

14. trietdaigia

trietdaigia Mới đăng kí

thanhiep01 wow, bác có thể làm cái tut nhỏ cho mình biết cách tách không :'( hay thật :'(
  15. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

16. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Cuver + channel + 1 chút pen và brush tím,mình đoán vậy
  17. buonvimua

Bác thanhhiep01 để cái nền màu trắng nên thấy thế, nhưng các bác thử để nền màu tối xem. Ảnh tách của bác sử dụng đc với nền sáng màu thôi
    tranvan.muon thích bài viết này
  18. thanhiep01

tùy vào nền ghép niếu ko bắt buộc, niếu vào nền tối thì sẻ dể hơn rất là nhiều buonvimua 1 cái hòa trồn sẻ rất là đơn giản
  19. thanhiep01

20. trietdaigia

trietdaigia Mới đăng kí

cám ơn thanhiep01 nhiều nha :3 mình mới xem xong, mai thử coi sao :3

Ủng hộ diễn đàn