Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] stroke trong AI cs4

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi jay vũ, 13/6/15.

Lượt xem: 2,201

1. jay vũ Mới đăng kí

Mình dùng AI nhưng không hiểu sao stroke thấp nhất là 1pt, không thể chỉnh thấp hơn đc, to hơn thì đc chứ bé đi thì ko đc. cao nhân nào giúp mình với. cám ơn rất nhiều

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tại sao lại ko đc? Nó cho phép chỉnh xuống 0,01 px cũng đc luôn cơ mà?

P/s: Chú ý là dấu phẩy chứ ko phải dấu chấm trong tỉ lệ đơn vị của nó nhá thớt. Ví dụ 0,5 hoặc 0,25 thì phải gõ bằng dấu phẩy. Dấu chấm ko có tác dụng.
    jay vũ thích bài viết này
  3. jay vũ

jay vũ Mới đăng kí

Mình k hiểu tại sao, viết cả . cả , đều k đc. chọn cái số có sẵn của nó là 0.5 hay 0.25 nó đều nhẩy lại 1 hết. hic hic. rất mong được mọi người giúp đỡ ạ.
  4. 7AM

7AM Thành viên cấp 1

mình gõ được bằng "." mà Dù ?
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cài Illustrator CS6 hay CC đi bạn ơi, mới mẽ mà có những tính năng hay :)
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

7AM: Của đồng chí là bản nào đấy?? Mình cũng ko chắc nhưng có lẽ phiên bản của đồng chí ko giống của mình. Mình dùng CC ko thể sử dụng dấu chấm trong đơn vị này đc. Cả 2 phím số và chữ đều ko cho phép. Nó chỉ cho phép dùng dấu phẩy thôi.
  7. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

dù kun vietdesigner bác dùng cc nào mà không dùng dấm chấm được thế mình dùng bản cc 2014.1.1 lại chỉ dùng dấu chấm không dùng dấu phẩy.mà bác cho hỏi tag tên vào thì dùng ký hiệu gì.thank
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

@Dù Kun Vietdesign mình xác nhận là dấu chấm dùng cũng ok nhé, đã test trên Ai CS6! :D:D
  9. lê thọ

lê thọ Mới đăng kí

Làm phiền m.n
    E có mẫu corel cần ng vẽ giup....do e k ranh về corel hay AI cho lắm mà e đang cần làm đồ án gấp....mong m.n giup đỡ
  10. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

up hình thử xem bạn.
    lê thọ thích bài viết này
  11. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Vấn đề của thớt thì chịu thôi, Xác nhận số lẻ là dùng [.] nha Dù Kun VietDesigner
    Ví dụ 0,25 thì gõ là .25 enter là okie, còn gõ 0,25 nó nhảy lên thành 25 luôn nhé. Mình cũng xài cc.
  12. lê thọ

lê thọ Mới đăng kí

@hoagao[​IMG]
  13. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

ảnh dead rồi
  14. lê thọ

lê thọ Mới đăng kí

hoagao sao mình đăng lên hoài mà không được. Mình gửi qua tin nhắn cho bạn nha
  15. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

cứ gởi xem thế nào đã.
  16. lê thọ

lê thọ Mới đăng kí

hoagao cho mình cái gmail đi bạn
  17. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

18. lê thọ

lê thọ Mới đăng kí

hoagao mình gửi qua rồi đó bạn nhận được chưa

Ủng hộ diễn đàn