Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả sửa lại logo của bên khách sạn em

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi HieuLinh, 18/8/14.

Lượt xem: 2,370

1. HieuLinh Thành viên cấp 1

Chào anh chị pro!
    Em nhờ anh chị sửa lại giúp em cai logo bên em, em muốn bỏ cái hình tròn màu xanh đi. Chỉ giữ lại các chi tiết con tàu, dòng chữ và 3 hình ông sao
    Xin cảm ơn![​IMG]

...
  2. PimPo

PimPo Thành viên cấp 1

Vào pts làm nháy là xong mà chi phải lên đây chi cho mệt ~_~.
  3. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Kiểu này quăng qua Ai hay corel vẽ lại chứ, xóa nền xanh với cái ảnh bé thế này dòng chữ trên 3 ngôi sao hết nhìn thấy luôn :v :v
  4. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

chắc ý thớt là như này
    HieuLinh thích bài viết này
  5. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Logo thực sự chưa tương xứng với một khách sạn 3 sao.
  6. HieuLinh

HieuLinh Thành viên cấp 1

Thực sự thanks các bác!
    em chi mới tìm hiểu về photoshop thui chứ chưa làm được gì.
    bác dabeomoon cho em nhờ thêm cả dòng chữ
    " Hung Long Harbour Hotel
    Hung Long Limited Company
  7. info.logosangtao

info.logosangtao Thành viên cấp 1

logo cho nhóm hoặc cá nhân thì mọi người có thể giúp.chứ cái loại công ty không muốn bỏ ra một đồng thì...Có lẽ các ae trong VDS làm từ thiện quá nhiều nên không biết đó chứ.ở ngoài kia ngta phải bỏ tiền triệu ra để chỉ đồ lại logo thôi ạ.
    HieuLinh thích bài viết này
  8. HieuLinh

Các bác hiểu nhầm rồi!
    Logo của của công ty mình làm là như thế và chắc không thay đổi được. mình muốn lấy cái không có viền để nghịch cho vào các loại giấy tờ nội bộ cho đẹp thui vì mình không thích cái vòng tròn. Chứ mình biết là làm 1 cái Logo cho 1 công ty thì phải có chi phí chứ nhưng đây không phải mục đính kinh doanh mà các bác
  9. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

Bạn doanhaitu nói chuẩn nhưng cũng như cmt của bạn, nó ko xứng ở phần màu sắc thôi. Khách sạn 3 sao có cái ý tưởng như vậy cũng là được rồi. Phần ống khói chính là chữ HL như vậy thì không thể chê nó xoàng được. Nếu bạn thử hình dung nó là một khách sạn tỉnh lẻ, và logo được sáng tạo từ chục năm trước xem. Nó có giá trị của nó. Chẳng qua đặt vào con mắt soi xét của các nhà thiết kế hiện đại thì màu sắc nó hơi tồi, thiếu sang trọng hơi nghiêng về các ngành công nghiệp chút thôi.(Còn cần tìm hiểu lịch sử của hãng nữa)
    Bạn info.logosangtao : chuẩn là 4rum ta là thế rồi, nhưng thôi ai rảnh thì giúp nhau, vì "hữu xạ nó ắt tự nhiên hương thôi".
    Ban HieuLinh: Mình nghĩ ý tưởng ở đây gần như hoàn thiện rồi chỉ cần đổi màu và thay đổi Typo chữ viết thôi. Bạn nên tự thử đi chứ, đi ngắm xem Typo nào đẹp mặt mà lại hợp lý thì tự thử, ai ai cũng đều làm theo cách đó mà. (Không nên phó mặc hết cho anh em thế, không thấy bạn info.logosangtao nói à)
    doanhaituHieuLinh thích bài viết này.
  10. HieuLinh

Cảm ơn bạn tiendattt nhé
    Cảm ơn bác dabeomoon nhé em làm được đứng ý mình rồi jrDu2lB.png

Ủng hộ diễn đàn