Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Thiết kế biển quảng cáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi traigia_1992, 17/7/14.

Lượt xem: 1,885

1. traigia_1992 Thành viên cấp 1

Em muốn thiết kế 1 cái biển quảng cáo bao gồm 3 trang phục : Áo dài khăn xếp ( màu đỏ ), áo cóm, áo cưới ( cả cô dâu, chú rể ) .

Em crop cỡ 300cmx400cm xong máy đơ luôn, chẳng làm được gì nữa . Nhờ các cao nhân thiết kế giúp hoặc chỉ cách khắc phục tình trạng này với ạ :(

...
  2. Đào Kính

Đào Kính Thành viên cấp 1

Mua máy mới cấu hình khủng là ok rồi
  3. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

- Dùng Adobe Ilusstrator đi thớt. PTS khổ to vậy mà máy yếu là dis ngay.
    - Nếu thớt không biết dùng Iluss. Thì 100k mình làm lại bằng Iluss cho. >:)

P/s: HS nghèo. :"> LH: 0167.948.2009 - Email: Mr.cspecial@gmail.com
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/7/14
    traigia_1992 thích bài viết này
  4. Jo Phạm

Jo Phạm Thành viên cấp 1

nếu máy yếu, có thể khắc phục bằng vài cách:
    1. Khổ to thế thì bác có thể chịu Resolusion thấp một chút: Menu Image> Image Size ~100-150 cho máy yếu là nhìn khá rõ rồi.
    2. Khi chạy PTS, chiếm ram nhiều: mỗi lệnh là cứ cộng thêm bộ nhớ, mỗi layer là lại lưu vô ram, nên bác chạy một lúc save vào rồi tắt mở lại chương trình PTS, đặc biệt là với file khổ to như vậy thì chỉnh xong 1 tấm, bác tắt chương trình rồi hả bắt đầu làm tiếp. Cái này bác có thể vào Task Manager > thẻ Proccess thì thấy rõ à.

Còn muốn giải quyết mà không đủ $ upgrade máy thì mời thằng bạn có con lap ngon ly cà phê + tô bún... dzồi mượn máy nó 1 buổi :)) kaka...
    Chúc bác may mắn...
    Trần Duy Hoàng thích bài viết này
  5. traigia_1992

traigia_1992 Thành viên cấp 1

Máy em cấu hình thế này ạ :

Main Gigabyte B75-D3H
    CPU core i3-2120
    RAM Avexir Core Series 8GB (2x4GB) DDR3 Bus 1600Mhz
    MSI Radeon HD 5770 Hawk
    HDD 2TB
    Màn Dell U2412M
    Em dùng PTS CC2014 :-<

Chắc em cũng phải nhờ bác thôi Chất PC . Đợi em kiếm nguyene liệu rồi em Pm bác nhé :>
  6. Thế Thiện

Thế Thiện Mới đăng kí

Thiết kế bằng corel đi :D
  7. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

traigia_1992 Ok. Có gì cứ gửi vào mail và báo qua số điện thoại cho mình cái. Bạn xuất cái file mà bạn đã làm rồi á ra Image nhỏ nhỏ rồi gửi cho mình để mình tiện làm nhé. Thanks
  8. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Nếu shop bác làm biển quảng cáo 3m x 4m thì không nhất thiết phải tạo khung đúng 3m x 4m.
    Chỉ cần tạo tỉ lệ được rồi cỡ 99cm x 142cm , res tầm 150-200 (300 cũng được luôn). Sau khi thiết kế hoàn tất , xuất file in thì kêu chỗ in in khổ 3m là được.
    Vì ảnh chụp có cả người để quảng cáo nên em đoán ảnh cũng phải chất lượng. Nên khi in bung thế ảnh cũng ko bị bể hột.
    Nếu dùng AI làm thì trước hết cũng phải dùng PTS để tách nền. Quăng vào AI rồi bung, máy tốn sức cũng thế , thay vào đó mình làm = PTS luôn, cùng lắm chút chút nó chỉ giật giật 1 2 cái là cùng, được cái là theo ý mình nên đỡ tốn thời gian sửa chữa lại.
  9. Black Wings

Black Wings Mới đăng kí

Máy cấu hình khủng thế thì yếu gì, có 3 x 4m, chẳng qua bạn để độ phân giải quá cao, chuyển qua corel mà làm cho dễ

Ủng hộ diễn đàn