Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả: Vẽ logo cho bệnh nhân Ung thư

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Nguyễn Phi Toàn, 14/8/15.

Lượt xem: 2,415

1. Nguyễn Phi Toàn Mới đăng kí

Mình đang lập một nhóm hỗ trợ hướng dẫn điều trị ung thư, và mình vẽ phát thảo 1 bản mẫu logo cho nhóm. Bạn nào có lòng hảo tâm có thể vẽ hộ mình lại logo này, sẽ hậu tạ anh em . Thân.[​IMG]

...
  2. Nguyễn Phi Toàn

Nguyễn Phi Toàn Mới đăng kí

mail của mình, azkapan@gmail.com
    Nơ màu hồng, lá sen màu xanh, còn lại các bạn phối màu hợp lý giúp mình nha
  3. UnderBeng

UnderBeng Thành viên cấp 1

bác hậu tạ gì ế ;););)
    hấp dẫn em làm cho :)>-
    có concept ntn thì cũng nhanh thôi:(fight)
    Nguyễn Phi Toàn thích bài viết này
  4. Nguyễn Phi Toàn

Mới vào nhóm nên cũng chưa biết hậu tạ gì, ? nên anh em giúp đc thì thay mặt bệnh nhân ung thư cảm ơn, rồi 1 chầu cf hay gi gì đó:like:
  5. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

ĐỢi tí mình làm cho. Khỏi hậu tạ :D
    dienbinh thích bài viết này
  6. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

ĐÃ làm xong cho thớt, mình không cần thiết nhận hậu tạ nên mong các pro đừng đem vào so lưới, so hàng gì hết nha. Mình thấy thớt làm từ thiện chỉ muốn góp 1 phần sức còn việc có hậu ta hay không tùy thớt sao cũng được. Vì thớt làm với mục đích từ thiện chứ không làm thương mại nên mới có free đó nha. THớt OK em gửi file gốc cho thớt Nguyễn Phi Toàn
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/8/15
    Khanhpatico, Nguyễn Phi ToànToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  7. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

8. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Goodluck nha.
  9. badboy2000320

Đây trả hàng cho bác. Nếu bác thick mình sẽ ib file vector cho :D
    Nguyễn Phi Toàndienbinh thích bài viết này.
  10. Nguyễn Phi Toàn

[​IMG] [​IMG] chiê
    LOGO của bạn Badboy mình thấy rất ok, bạn badboy mình phiền bạn xíu đc không nhỉ. mình muốn kết hợp giữa hình của mình và hình của bạn đc không?????
    mẫu cái nơ như của mình (hình 2 và hình1) đổi sang màu hồng nhạt với chỉnh nó 3D xíu, vì màu đó là của hi vọng. chiếc lá sen của bạn khá là sinh động, mình cho hình nó thẳng hơn xíu nó xem ra sao bạn. à mình dùng hình logo tròn luôn nhé.
    bạn làm lá sen sao cho nó có vẻ giống như là đang ôm trọn cái nơ và hai cái chữ trong lòng á bạn,
    mình đánh bóng( Bóng bẩy á) đc không nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/8/15
  11. Nguyễn Phi Toàn

Gửi bạn toihocdohoa : Hình của bạn rất đẹp. Mình cần nhờ bạn phối màu nơ màu hồng với mẫu chữ như mình post hình ở trên đó bạn. Chọn C với G sát lại trung tâm xíu
  12. badboy2000320

Đây nhé. Bản thân thì mình thấy cái cũ mình làm vẫn ok hơn vì nó giống như kiểu nụ hoa sen biểu trưng cho hy vọng rồi. Hơn nữa màu đỏ giống như sức sống vậy nên mình cứ làm theo ý bạn, nếu bạn thấy ý mình hay thì bạn vẫn có thể chọn cái cũ nhé. :D
  13. Nguyễn Phi Toàn

badboy2000320 cám ơn bạn nhiều ha, mình thấy cái sau của bạn rất hợp ý mình. Giờ mình nhờ bạn cái cuối cùng là mình cần bạn chọn cho mình cái hình khung viền màu nó khác màu xanh lá cây(Vd như màu xanh dương của mình á) và bạn cắt cho nó thành hình tròn luôn, thường bên ngành y nổi bật với hai màu xanh dương và màu trắng, (cái chữ Cancer guide bạn cho nó màu khác cho dễ nổi lên xíu đi bạn)
    Góp ý của bạn về chiếc Nơ đỏ hay nơ hồng mình ghi nhận, nhưng do nơ đỏ hay đi cùng với HIV còn nơ hồng là đi chung với bệnh nhân ung thư bạn ạ. Nên mình nhờ bạn chọn màu hồng nhạt là có lí do như vậy. nhờ bạn nhạt màu hồng xuống xíu nữa.( bạn có thể lấy tông chữ, nền như tông màu hình của mình ). thân.
  14. Nguyễn Phi Toàn

dienbinh cảm ơn bạn nha, tuy mình không chọn hình của bạn nhưng cảm ơn lòng tốt và sự thấu hiểu của bạn cho mình và mọi người trong group cancer guide. Nếu có dịp mời bạn và badboy2000320 cf tại quận 7 tphcm
  15. badboy2000320

Thế này đã đc chưa bạn ?
  16. Nguyễn Phi Toàn

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn