Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Xin mẫu thiết kế cho đề án tốt nghiệp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi phantruongna, 6/12/13.

Lượt xem: 30,863

1. phantruongna Mới đăng kí

Chào các bác tình hình là rất tình hình. sắp tới em phải làm bài tập đồ án cho thầy, mà ông này ra cái đề chuối hơn cả nải, chủ dề là thiết kế cho container mới bá chứ. Bác nào có mẫu thiết kế roài hoặc kinh nghiệm thì share em với

...
    hoangducminh246 thích bài viết này
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

của bạn đơi [​IMG]
    huyhoangjusep, JasonT, temujin372 người khác thích bài viết này.
  3. raven0102

raven0102 Mới đăng kí

google thần trưởng mà tìm đi bạn, mà bạn nói rõ ra là thiết kế cấu trúc cho cả cái container hay là thiết kế để vẽ cái phần bên ngoài thôi
    tham khảo đây nhá bạn
    inhabitat. com/tag/shipping-container-architecture/
    huyhoangjusep thích bài viết này
  4. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Ghét nhất cái bọn đi xin, đi nhờ làm bài hộ. Không thích học, hoặc không học được thì nghỉ mịa nó đi cho đỡ tốn tiền của cha mẹ.
    Winter16, cudyandem, huyhoangjusep1 người khác thích bài viết này.
  5. hoangducminh246

hoangducminh246 Mới đăng kí

ặc công tai nơ gì mà như nhà ở, đẹp hơn cả cơ số nhà ở HN lun. công nhận bọn tây nó sang tạo kinh
  6. phantruongna

phantruongna Mới đăng kí

Okguy :((thực ra không phải em không làm mà là chủ đề này quá lạ chưa thấy ở vn bao giờ nên em muốn lên đầy tham khảo và xin mọi người kinh nghiệm thôi ak :-s
  7. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

bạn học kiến trúc mà k chịu tìm tòi gì cả. cái loại container xuất hiện lâu rồi ở công trường công nhân cũng hay dùng ở mà. chẳng qua mình thiết kế không gian sao cho dẹp thôi. cũng có thể gép mấy container thành một nhà rất tiện như kiểu thiết kế theo modun bạn có thể tìm trên internet
    huyhoangjusepCui_Kho thích bài viết này.
  8. bapzangbo

bapzangbo Mới đăng kí

Chủ thớt check IB nha, mình gửi cho roài đấy, lần sau ít ra cũng vẽ sơ sơ qua roài đăng lên xin ý kiến chứ đừng vác xác lên nhờ vả không thế đâu nhá
    vs lại CAN DẦU là đầu câu chuyện chủ thớt không biết ak
    huyhoangjusepNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  9. OKguy > đâu phải ai học cũng biết , nếu z tkì tất cả con người đều là nhân tài rồi , người ta không làm được thì phải nhờ vả , mình không giúp thì thôi sao lại nói thế , ví dụ như chú không có tiền mà chú đang rất cần tiền tkì chú cũng phải đi nhờ mượn người ta thôi , . . .cân nhắc trước khi nói , muốn đánh giá người ta thì hãy tự đánh gjá chính bản thân mình trước nhá , không phải ai cũng là nhân tài ! ! ! Còn phải học hỏi người khác nhjều lắm B-)
    huyhoangjusepbapzangbo thích bài viết này.
  10. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Không Có Tên Nick: Ôi trỡi ơi, vãi cả "ný nuận". Không có tiền thì khâu CMN mồm vào, ăn ít thôi, uống ít thôi. Có "nhu cầu sinh lý" mà không có gấu thì đi mà "bóc bánh trả tiền" nhớ dùng BCS nha, chứ đừng có ra đường thấy đàn bà là đòi "hấp diêm" rồi đổi cho "nhu cầu chính đáng"
  11. hehe không có tiền mua kim chỉ
  12. nguyễn huy sáng

nguyễn huy sáng Mới đăng kí

như máy nhà di động à. cũng hay phết .
  13. temujin37

temujin37 Mới đăng kí

anh chị hay các chú nào có thì cũng cho e xin với nha, em cũng đang cần để gửi bài dự thi nên càng có nhiều để tham khảo càng tốt . hihi
  14. bachquyen

bachquyen Mới đăng kí

Công nhận mấy chú tây lắm trò thật, nhìn đẹp bá cháy luôn

bonus thêm cho chủ thớt cái trang này nữa mà tham khả containerhome.biz
    huyhoangjusep, Đại Trần, phantruongna1 người khác thích bài viết này.
  15. Cui_Kho

Cui_Kho Thành viên cấp 2

củi cũng đang có cái dự định giống bạn đấy . Thiết kế nhà trên container đây. mà chưa có cái ý tưởng gì cả. Hehe. Theo dõi cái topic này thấy các bạn bình luận rôm rả quá. góp zui hóng hớt cái. biết đâu có đc ý tưởng j đó :x:">:like::3 :3\m/:-B:x:x:*:">:x
    huyhoangjusepphantruongna thích bài viết này.
  16. phantruongna

phantruongna Mới đăng kí

hô hô, nhiều bác cũng quan tâm tới cái này phết nhỉ. Các bác có gì inbox em giao lưu trao đổi ý tưởng với nhau nhỉ
    temujin37 thi gì thế bạn
    bachquyen em các ơn bác nhá. mà không hiểu sao thầy cho cái đề tài này, ở việt nam mà làm nhà container thì nóng chết bỏ quần bỏ áo mất. Đúng là học 1 kiểu mà thực tế thfi lại 1 kiểu, chả liên quan gì tới nhau luôn
  17. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

OKguy tao nghĩ m nên im cái mồm lại.
    Nếu như cái gì ai cũng biết thì đã chẳng cần đến diễn đàn để làm gì ?
    Hơn nữa đây là đồ án...cần sự tỉ mỉ và cẩn thận. Tham khảo và xin xỏ là chuyện bình thường.
    Người ta xin share chứ không có nhờ ai làm hộ cả.
    Không Có Tên Nickhuyhoangjusep thích bài viết này.
  18. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Cái chủ đề này hay nè. Hay là nhà mình chung tay làm 1 bộ nhỉ? :D
    huyhoangjusepCui_Kho thích bài viết này.
  19. tixiuCANON25_9

tixiuCANON25_9 Mới đăng kí

thôi thôi.... thôi thôi .... thôi,vô thấy các bác toàn tùm lum hết cả lên
    em chẳng có gì đóng góp 1 hình gọi là dĩ hòa vi quý vậy

cái này đúng chuẩn kiến trúc việt nhá.
    Chủ thớt mà muốn thêm ý tưởng thì phi thẳng ra Nguyễn Trãi nó đang làm đường tàu trên cao ý, vô đó xin mấy anh công nhân ý kiến về mà tổng hợp để xây dựng
    huyhoangjusepSun thích bài viết này.
  20. Cui_Kho

Cui_Kho Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn