Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Xóa ngọn cỏ và làm rõ chữ và số trên cột mốc

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Đỗ Lê Hoàng Vũ, 2/12/15.

Lượt xem: 3,209

1. Đỗ Lê Hoàng Vũ Mới đăng kí

Như tiêu đề ạ, em đi săn cột mốc biên giới tuy nhiên vì một số lí do nên em không thể chụp cận cảnh được mà chỉ có thể chụp ở góc này :( Mà lại bị vướng mấy ngọn cỏ lau che mất chữ và số trên mốc nên em muốn nhờ các cao thủ ở đây có thể giúp em xóa mấy ngọn cỏ lau này đi và làm rõ chữ và số trên mốc ạ. Các chữ trên mốc hàng đầu tiên là VIỆT NAM, hàng thứ 2 là 111 và cuối cùng nằm phía dưới là số năm 2010 ạ. Em xin chân thành cảm ơn :(

...
  2. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Ca này khó. Thề luôn. Nếu sửa, mình thấy mình sẽ gặp phải 1 số cái
    - Ảnh chụp bị rung thì phải
    - watermark
    - Góc chụp @@
    - Cỏ
    Mình không tự tin là sau khi sửa lại nó còn là ảnh "tư liệu" đc. :D
  3. trandung37

trandung37 Thành viên cấp 2

có nhờ ai ở gần đó chụp lại cho 1 tấm , thì có dẻ khả quan hơn ^^
  4. Đỗ Lê Hoàng Vũ

Đỗ Lê Hoàng Vũ Mới đăng kí

Em ko quen ai ở đó, với chỗ đó khu vực vành đai biên giới nữa nên rất khó để chụp :(
    Chính vì khó nên em mới nhờ các cao nhân ở đây chứ ko em cũng tự xử luôn rồi :(
  5. Đỗ Lê Hoàng Vũ

6. Hvvnn

Hvvnn Mới đăng kí

:-"
    Đỗ Lê Hoàng Vũtranvan.muon thích bài viết này.
  7. slanoanh

slanoanh Banned

sao không lại gần đươc vậy bác
  8. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

100k ib mình
  9. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

tydk2010 Thôi ông giúp người ta đi. K K cái gì -_-
  10. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

Đã đi săn sao bác ko cố gắng chụp cho tốt hơn,người thật việc thật chứ bác,cột mốc biên giới ai dám chỉnh sửa PS đây,lạng quạng tiu à,mà mấy vụ này lại đi PS thì xem như bác ở nhà tự kiếm hình mà PS được rồi,chứ săn làm gì mất công ?
  11. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Chắc dc lại gần mà chụp , vượt biên giới nó bắn chíu chíu ! Thế là tạch
  12. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

không khéo lại bóc lịch như chới, gần tết rồi :v
  13. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Chỉnh sửa lần cuối: 12/12/15
    Đỗ Lê Hoàng Vũ thích bài viết này
  14. Trần Huỳnh Nhật Hòa

Trần Huỳnh Nhật Hòa Mới đăng kí

Sẵn tiện ai giúp mình retouch tấm này + thay background bằng vườn hoa hồng cho tươi tươi chút được không ạ.? Xong thì có gì mail vào địa chỉ này giùm mình : " tranhoa573@gmail.com ".Thanks bros for assit. Được thì resize cho mình bằng resolution của iphone 6 (750 x 1.334 pixel) luôn nha các bro. :) [​IMG]
    Code:
    http://s89.photobucket.com/user/tranhoa573/media/IMG_0523_zpsfug82kxc.jpg.html
  15. Đỗ Lê Hoàng Vũ

ARCLINE bác đọc lại bài đăng đầu của em, nếu em có thể chụp được chính diện hoặc săn được trên mạng thì đâu phải cất công vào đây nhờ vả ?
  16. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

Mình hiểu ý bác mà,mình còn biết lý do tại sao bác ko thể chụp cận cảnh được nữa kìa ! Ý mình muốn nói là bác đi săn ảnh cột mốc mà tấm ảnh lại PS thì đâu còn mấy giá trị thực tế nữa,ảnh chụp sao để vậy mới trung thực chứ ! Tuy nhiên cũng còn tùy mục đích dùng tấm ảnh của bác,nếu bác sưu tập cá nhân thì mọi người có thể giúp được,Thân !
  17. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

18. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

haha, nào mình cùng đi bóc lịch :))
  19. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

ARCLINE Thôi, em xóa bác ạ :) Tự nhiên thấy mình sai sai -_-
  20. Đỗ Lê Hoàng Vũ

Vâng em sưu tầm cá nhân mà, vì dạo này em máu cột mốc nên thích săn rồi sưu tầm thôi. Chứ luật cơ bản về cột mốc và biên giới em cũng biết mà. Bất quá em mới phải nhờ vả pts vậy thôi chứ em cũng ko thích phải chỉnh sửa thế đâu

Ủng hộ diễn đàn