Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ xác định front chữ trong file mẫu Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguyen.phi66, 17/4/15.

Lượt xem: 2,152

1. nguyen.phi66 Mới đăng kí

Số là em lên vietdesigner.net thấy có hiệu ứng chữ rất đẹp, sau khi download về em muốn edit text trong các mẫu có sẳn nhưng lại không được, nó báo lỗi như trong hình bên dưới, mày mò trên google thì được biết là do trong máy tính không có font chữ như trong mẫu, nhưng em không biết front chữ trong mẫu đó là gì? em còn rất gà nên rất mong các cao thủ giúp đỡ, đưa ra hướng giải qyết chi tiết cho em, chân thành cảm ơn.

...
  2. nguyen.phi66

nguyen.phi66 Mới đăng kí

3. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Mở khung font chữ nó có ghi tên font đó, nhưng sẽ đặt trong []. -_-
  4. nguyen.phi66

nguyen.phi66 Mới đăng kí

thực ra mình gà nên bác giải thích rỏ hơn nửa thì mình mới hiểu, đoạn "nhưng sẽ đặt trong []"?
  5. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Nếu máy bạn có font Arial thì nó ghi Arial, ko có thì nó ghi [Arial], chọn Type tool rồi nhìn lên cái ô font. Nếu ko ghi tên font thì cái layer đó là layer thường chứ ko phải là text.

Đơn giản nhất là đưa cái link TUT đó đây, hoặc đưa cái file PSD đó.
    nguyen.phi66 thích bài viết này
  6. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Dòng gạch chân đỏ chính là vị trí tên font bị thiếu
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Đã giải quyết xong.
    nguyen.phi66 thích bài viết này
  8. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

font này là la Chatte à Maman :D