Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ xem giúp cách tăng độ sáng và blend màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi speed, 3/8/12.

Lượt xem: 2,267

1. speed Thành viên cấp 1

Mình cũng chỉ đang trong giai đoạn học PS nên cũng thử mày mò làm theo các hướng dẫn từ VietDesigner, ở đây mình có một tấm ảnh gốc (trái) và tấm do mình đã xử lý (phải) nên muốn nhờ anh chị xem xét giúp như vậy có đạt ko? Mình không để topic này bên box Trưng bày tác phẩm vì ở đây, mình muốn nhờ các anh chị có thể xem có cách nào làm tấm ảnh tốt hơn để hướng dẫn mình, với hy vọng có bức ảnh hoàn hảo hơn hiện tại.

Mình xin cảm ơn.

Thân.

P/s: Link download ảnh gốc : http://www.mediafire.com/view/?tl5eso45lzyj7ju

...
  2. danitakus

danitakus Thành viên cấp 1

sap làm trắng bệch ra như thế này? :((
  3. speed

speed Thành viên cấp 1

:-s Mình tăng độ sáng bằng Contrast/Brightnes và sau đó tăng chút độ nét, Blur, rồi thử Blend màu retro...

Vì vậy mình hy vọng các bạn có thể giúp đỡ mình :(

Ủng hộ diễn đàn