Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ xóa một số phần thừa trong ảnh đình làng

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Thiên Giới, 29/3/15.

Lượt xem: 1,749

1. Thiên Giới Mới đăng kí

Tình hình là đợt vừa rồi về quê chơi, quê em đang có dự định xây một ngôi đình làng. Nên có nhờ em tới đền Am Tiên, ở Thanh Hóa chụp vài kiểu ảnh làm mẫu. Sau khi chụp thì các bô lão trong làng lại muốn xóa một số chi tiết thừa đi, để thợ họ nhìn làm bản vẽ và cũng để sau này đưa ảnh vào cái giấy mời quyên góp xây dựng đình.
    Em thì học về lập trình nên mấy khoản này thật sự em chịu (la liếm forum một thời gian cũng chỉ làm được mấy việc như cắt ghép đơn giản thôi ạ). Em cũng có đi mấy nơi ở quê nhưng ý các bô lão vẫn chưa ưng ý lắm. Vậy nên mạn phép đưa lên đây, nhờ các bác bớt chút thời gian xem giúp em xem có xóa được không ạ. Yêu cầu thì cũng đơn giản ạ:
    Ảnh 1:
    - Làm sáng lên một chút
    - (nếu có thể) Xóa các cành cây mít nó che mất phần bên của đình
    Ảnh 2:
    - Xóa các dòng chữ giới thiệu về lễ hội ở trên mái đình và ở trước của đình (để lại cái khung màu vàng cũng được ạ)
    - Xóa cái người phía bên phải ảnh
    - (nếu có thể) Xóa toàn bộ cây phía bên cạnh trái và phải ảnh (2 chậu cây ở giữa thì vẫn để lại ạ)

Em biết là mấy phần xóa các chi tiết lằng nhằng này cũng khá mất thời gian, nhưng cũng hết cách rồi nên mới mạn phép đưa lên đây nhờ các bác ạ.
    Lần đầu đăng bài nên có chỗ nào sai xót thì mong các bác bỏ qua cho ạ :D
    Cảm ơn các bác trước ạ >:D<>:D<>:D<

...
  2. minhducck1

minhducck1 Thành viên cấp 1

em chỉ có thể giups bác thế này thôi ạ, mới học pts PrN2fQO.jpg
    Mờ Híu thích bài viết này
  3. minhducck1

minhducck1 Thành viên cấp 1

à đây nữa cơ mà trình độ em chỉ có thế, nhờ cao nhân vào giups bác LxQjRRE.jpg
    gió mùa hạ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn