Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ] Ý tưởng Logo Coffee Jessica

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi kevinhuynh12, 16/10/13.

Lượt xem: 5,010

1. kevinhuynh12 Banned

Em đang bị bí ý tưởng thiết kế logo COFFEE JESSICA để nộp bài. Yêu cầu là thiết kế 6 loại logo:

1.chỉ có chữ (bao nhiêu chữ viết ra hết )
    2. chỉ có hình (chia làm 3 loại : hình tượng ,biểu tượng, trừu tượng)
    3. có chữ và hình ,
    4. chữ cái đầu ( chữ cái đầu và những chữ cái đầu ) ,
    5. âm dương ,
    6. hình lồng trong chữ (hay chữ lồng trong hình )

Mối loại phải làm 4 cái > tổng cộng 24 cái. Mà thời gian còn ít để nộp nên em đang bí ý tưởng quá. Bác nào có ý tưởng gì cho 6 loại đó thì giúp em với ạ :(

...
  2. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Sao bạn không sử dụng các phương pháp khoa học đễ tìm ý tưởng
    Vd Mindmap hay là brainstorming
    :))) Nếu ko xong bạn có thể nợ
    kevinhuynh12 thích bài viết này
  3. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

khoa học thì phải thoải mái mà :( Còn đây do kẹt công viêc nên bỏ hoc 6 buổi >> dồn 1 cục và áp lực thời gian nên não teo hết rồi :(
  4. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Vậy bạn chưa đi làm à , tự chịu trách nhiệm với vông việc của mình chứ . Mình nói vậy thôi chứ mình cũng như bạn cũng đã đi học qua rồi nên hiểu được cảm giác đó nhưng bạn cần phải tự làm . Chữ trong chữ và hình trong chữ chỉ cần bạn mở AI lên viết chữ cái đầu và hình ý nghĩa logo 1 phần đen 1 phần trắng cho lồng lại vào nhau tìm phương án thích hợp . Chúc bạn làm tốt :v :v
    vsea thích bài viết này
  5. ohyeah

ohyeah Banned

Đi học nhờ làm bài - Đi làm thì nhờ đồng nghiệp - Lấy vợ đêm tân hôn thì .....nhờ thằng bạn :)

Vui vậy thôi, học thì phải hành. Mới có làm bài tập mà não đã teo lại rồi thì tốt nhất là bỏ nghề đi. :)
    vsea thích bài viết này
  6. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Bạn có thời gian lên forum thì dành thời gian đó ngồi search ý tưởng đi.
    Logo gì chứ logo cafe quá là nhiều.
    Ví dụ : Chữ C biến thành hình cốc, cả chữ bóp thành hình cái cốc, hạt cafe, chữ viết nét cuối kéo dài biến thành hình, cốc cafe có khói là chữ coffe jessiaca ...

Ủng hộ diễn đàn