Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những câu đừng bao giờ nói với người chụp ảnh!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 24/1/15.

Lượt xem: 15,363

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

1. "Ảnh anh chụp đẹp quá. Đúng là máy xịn có khác."
    Phiên bản khác: "Ảnh anh chụp đẹp quá. Không biết anh dùng máy gì mà chụp đẹp thế ạ?"
    Phiên bản rút gọn: "Máy anh chụp đẹp thật!"
    Phiên bản hỏi xoáy đáp xoay: "Mua máy gì để chụp đẹp ạ?"

Nguồn: Mannup

...
  2. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

Nỗi lòng, chuẩn vãi luôn :-s Bèo bọt thế đấy.
  3. Trần Hữu Sự

Trần Hữu Sự Thành viên cấp 1

Wow, phải đưa mấy đứa bạn đọc bài này mới được :v
  4. ..Cá..

..Cá.. Thành viên cấp 1

Em toàn xin ảnh gốc về để tập tành phá chơi... Trên em (Đà Lạt) có 1 ông toàn đi chụp free (ý là chầu cà phê) cho mấy đứa học sinh cấp 3... em dẫn tụi bạn quen đi chụp... Lúc nhận hình em xin luôn file Raw... :) Không biết ổng có thấy khó chịu không... Đằng nào thì em cũng chả có máy... chắc xin học tập thì chả ai phiền đâu nhỉ... :-"
  5. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

phần 5 :... câu trả lời cuối cùng là Không , Không , Không , Không , Không và Không.... =))
    Mình gặp vụ này rồi, nhưng vẫn cắn răng mà làm theo ý khách hàng . Trong lòng thì nãn lắm cơ..^:)^
  6. quypham1993

quypham1993 Thành viên cấp 1

Điều 2 là câu hay được hỏi nhất :">
  7. cauvongtinhyeu

cauvongtinhyeu Thành viên cấp 2

Quan trọng là khách hàng nào thôi, tùy cơ mà ứng biến, họ biết thừa mình không thích và khó chịu nhưng họ vẫn yêu cầu thế đấy, lý do có đúng 1 từ thôi. Tiền. Không làm thì đói, (trừ trường hợp bị nhờ vả vác súng ra chiến trường). Thời buổi cạnh tranh nhau từng tý một, rất là khó khăn. Có thể mình chịu như kiểu bố thí cho 1 khách hàng nào đó tính bẩn quá thì được. Nhưng 2 người, 3 người thì sao ... Tất nhiên không phải lúc nào cũng gặp những thể loại đó nhưng mà không thể vì vài người đó mà mất tiếng được. Công sức bỏ ra bao lâu để mở 1 cái studio bé bé, vài cái miệng mỗi miệng 1 câu chê, bla bla bla... thành ra làm mình phải suy nghĩ lại. Cắn răng chịu đựng, vì cái đam mê và vì bụng. Haizzz... cái nghề là cái nghiệp. Không thể bảo ai phải nói những gì với mình được mặc dù những lời đó rất khó nghe...
  8. Lamnhatphu87

Lamnhatphu87 Thành viên cấp 2

Mình có máy toàn chụp mp ah, bạn bè toàn bảo chụp xong ko ai thấy bảo in hết, toàn kêu cop cho tôi vào máy tính, HẾT.
  9. behemap

behemap Thành viên cấp 2

tại sao cái số 5 lại không được nhỉ, mình nghĩ đã là thợ chụp ảnh chuyên nghiệp thì phải chỉnh sứa ảnh tốt và sửa theo ý khách hàng là điều không phải là quá khó khăn!
  10. Kelieumang_hue

Kelieumang_hue Mới đăng kí

behemap Cá nhân mình thì nghĩ thế này, mỗi thợ chụp ảnh đều đi theo 1 phong cách riêng có người yêu tone màu phim, người thì thích chụp ngược nắng màu sắc tươi sáng, kẻ thì thích chất tối tăm bí ẩn.... Nên khi mình đã chọn ai đó chụp ảnh cho mình thì cũng theo luôn phong cách của họ, họ sẽ cố gắng làm cho bức ảnh của mình đẹp nhất rồi. Nên mình mà góp ý theo kiểu như trên thì sẽ vô tình tạo nên một bức ảnh chắp vá chẳng giống ai.
  11. SonSR

SonSR Mới đăng kí

câu hỏi xin ảnh gốc hay đc sử dụng nhiều đó
  12. Chì Than

Chì Than Thành viên cấp 1

Câu số 1 rất đúng. Khi thấy một tấm hình đẹp, thường người ta hay hỏi : Chụp bằng máy gì mà đẹp thế ?:))
  13. slide_up

slide_up Banned

Ôi, nỗi lòng của tôi có ai hiểu được :(
  14. tran_dat_96

tran_dat_96 Thành viên cấp 1

Đi chụp ảnh về lần méo nào cũng đòi xin ảnh gốc đầu tiên :v

Ủng hộ diễn đàn