Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những công việc có mức lương cao mà bạn không thể ngờ tới

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 24/8/12.

Lượt xem: 10,954

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Vinh Trần dịch từ Huffingtonpost
    Vậy còn nghề Designer thì sao? :D

...
    pitlamgi, Đoàn_WhinnyNgười tình của gió thích bài viết này.
  2. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Cái này mình nghỉ chỉ nc ngoài mới được vậy còn ở VN thì những nghề như: Nhân viên thu gom rác, Nhân viên kỹ thuật thang máy,...lấy đâu ra lương cao như thế :)
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nghe bảo lương nhân viên thu gom rác ở VN cũng ko hề thấp đâu nhé :D
    DeConLangThang thích bài viết này
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

TUYỂN NHÂN VIÊN ĐI LÀM NGAY
    1. Lương 10.000$ tháng ở Quốc tử Giám : sáng bê rùa đá ra phơi, tối bê vào cất.
    2. Lương 10,000$ / tháng ở bảo tàng: sáng đẩy xe tăng ra cho khách tham quan, tối đẩy vào
    3. Lương 50.000$ / tháng đi làm ở công ty bia. Yêu cầu: Nam or nữ, không quan trọng bằng... cấp…. đứng làm bia cho bộ đội tập bắn súng.....
    4. Lương 100.000 $/tháng , Bảo hiểm y tế đây đủ,: sáng trèo vào chuồng đánh răng cho sư tử , chiều tắm cho hổ, Sáng lùa cá mập ra biển, chiều lùa cá mập về
    Lee KaBoom, pitlamgiNgười tình của gió thích bài viết này.
  5. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

cái này làm hay nè :))
    bạn nào đi đi
  6. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

Lương như này không phải là cao, ở mỹ lương như thế trong 1 năm là quá ít. Các bạn thấy nó cao bởi vì chưa bao giờ đến mỹ chưa thấy mức giá của những sản phẩm bán ra tại mỹ và chi tiêu mỗi tháng của người mỹ ^^
  7. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

sang mĩ làm
    xong về VN tiêu :))
    nhịn ăn cả tháng :))
  8. mark

mark Thành viên cấp 1

quá ít mới lạ đó bạn, bạn đã bao giờ sống bên Mỹ chưa
    http://www.eway.com.vn/giai-phap/quan-tri/nhung-nghe-huong-luong-cao-nhat-o-my/
    đây là những nghề có lương cao nhất nhé, những nghề ở bài viết trên có mức lương bằng 1/2 nghề trong link thì ko gọi là ít được.
    VD như 1 ng` VN có mức lương cao nhất là 80tr/tháng, và những nghề này có lương = 1/2 tức là 40tr 1 tháng đấy. bạn kiếm được như thế chưa.
    tất nhiên là mấy nghề này ở VN thì ko được mức lương như vậy rồi
  9. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

thì ý của mình cũng là nó không cao thôi, mình đang bảo là với mức lương đó trong 1 năm là quá ít, không phải 1 tháng....
  10. mark

mark Thành viên cấp 1

nghề trong link mình đưa cũng tính lương theo trung bình năm.
  11. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

Đùa hả bạn? :)) Thu nhập bình quân của một người Mỹ khoàng 48.000 USD/năm. Nếu so với cái mức trung bình như thế thì những nghề kia cao bất ngờ còn gì nữa. Bạn thử nghĩ một bên là người lái xe thu gom rác, một bên là nhà vật lý, kiến trúc sư... thì thấy ngay sự khác biệt trong suất đầu tư cho đào tạo con người.
    Mà nói chung người ta thường tính thu nhập theo trung bình năm chứ ít khi theo trung bình tháng, trong cái link kia cũng thế.
  12. p3chjp.tk

p3chjp.tk Thành viên cấp 1

:D thôi bỏ học đi làm nghề thu gom rác thôi\:D/
  13. sadboyictu

sadboyictu Thành viên cấp 1

Cái gì cũng có cái giá của nó cả.
  14. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

vấn đề là chúng ta đang ở Việt Nam, còn những cái này thì ở nước ngoài :))
    nguyen_antu thích bài viết này
  15. pitlamgi

pitlamgi Banned

Tiền nhiều thì tiêu nhiều :x

Tiền ít thì tiêu ít =((

KHông tiền thì chết đói :((
  16. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

trên voz :))

xversion1pitlamgi thích bài viết này.
  17. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

THu gom rác VN toàn đi Tay Ga, SH ko ấy chứ, các bác đừng có nhìn bề ngoài mà phán sớm :))
    pitlamgi thích bài viết này
  18. DeConLangThang

DeConLangThang Thành viên cấp 1

Nhân viên gom rác VN lương 4-5tr. Tổ trưởng đc 7tr.
  19. HSP

HSP Thành viên cấp 4

điển hình như nhóm thợ đang làm nhà mình , nhiều khi bà chị nói lương mấy ổng còn nhiều hơn 1 kế toán ngân hàng
  20. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Ở Việt Nam mình nghề mà mình biết cao nhất, và bất ngờ: nghề thợ in. cách đây 5 năm, 1 người đứng máy in học nghề lương ko dưới 8trieu/1thang. còn thợ chính đứng máy,canh màu pha mực thì gấp 4 lần con số đó.hiện tại thì ko biết, nghe nói giảm rùi....nhưng vẫn khá là cao so với mặt bằng chung. khoảng 20trieu ->>>
    Cơ mà lúc đó lương thợ in cao cơ bản vì quảng cáo Việt Nam mình lúc nó mới bắt đầu phát triển, 1 cái máy in ko dưới 1 tỉ, mà người biết làm thì ít, nên lương cao là đúng. với lại làm phải thức đêm là thường, roài hóa chất pha chế tùm lum bịnh.

Ủng hộ diễn đàn